
 

 

 

JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA  

 
 

 
 

OFISI YA RAIS 

 

TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA MITAA  

 

FUNGU 80 
 

MKOA WA MTWARA  
 

RANDAMA YA MAKADIRIO YA MAPATO NA 

MATUMIZI KWA MWAKA 2017/2018 
 

 

 

 
 

 

 

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa, 

S.L.P 544, 

MTWARA 

Simu: 023-2333014 

Fax: 023-2333194 

Barua Pepe: ras@mtwara.go.tz  

Machi, 2017 

mailto:ras@mtwara.go.tz




1 

 

1.0 UTANGULIZI  

Makadirio ya Mapato na Matumizi ya Mkoa wa Mtwara kwa mwaka wa fedha 2017/2018 

yameandaliwa kwa kuzingatia maelekezo ya Mwongozo wa Kitaifa wa Kuandaa Mipango na 

Bajeti wa mwaka 2017/18, Ilani ya Chama cha Mapinduzi (2015-2020), Hotuba ya Mhe.Rais wa 

Jamhuri ya Muungano wa Tanzania aliyoitoa wakati wa kuzindua Bunge la kumi na moja, 

Mipango Mikakati ya Mamlaka za Serikali za Mitaa na maelekezo mbalimbali yaliyotolewa na 

Wizara za kisekta. Randama hii inaelezea Mapitio ya Utekelezaji wa Bajeti ya Mwaka 

2015/2016, Mapitio ya utekelezaji wa bajeti ya mwaka 2016/2017 hadi mwezi Februari, 2017 na 

Makadirio ya Mapato na Matumizi kwa mwaka wa fedha 2017/2018. 

 

2.0 MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA MPANGO NA BAJETI YA MWAKA   2015/2016 

 

2.1 MADUHULI YA MKOA NA MAKUSANYO YA HALMASHAURI  2015/2016 

 

Katika mwaka 2015/2016 Mkoa wa Mtwara ulikadiria kukusanya jumla ya Sh. 21,100,075,000 

kutokana na vyanzo vya mapato vya ndani. Hadi mwezi Juni, 2016 Mkoa uliweza kukusanya 

jumla ya Sh. 16,896,863,000 ambazo ni sawa na asilimia 80.08 ya makadirio. Maduhuli ya 

Sekretarieti ya Mkoa yalifikia asilimia 100.00 ya makadirio na Makusanyo ya Halmashauri 

katika mapato ya ndani (own source) yalifikia asilimia 80.08 ya makadirio kama inavyooneshwa 

katika Jedwali Na. 1. 

 

Jedwali Na. 1: Makusanyo ya Mapato ya Mkoa hadi Juni, 2016 

 

           MAMLAKA 

MAKADIRIO 

2015/2016 

MAPATO HALISI 

HADI JUNI, 2016 

 

% 

Sekretarieti ya Mkoa 541,000 541,000 100.00 

Halmashauri    

Mtwara Mikindani 3,205,204,000 2,735,526,000 85.35 

Mtwara 1,631,242,000 1,326,644,000 81.33 

Newala 2,996,000,000 2,581,494,000 86.16 

Nanyumbu 1,800,372,000 1,568,283,000 87.11 

Masasi 3,778,152,000 3,191,452,000 84.47 

Masasi Mji 1,872,229,000 1,405,796,000 75.09 

Tandahimba 4,773,334,000 3,442,395,000 72.12 

Nanyamba Mji 1,043,001,000 644,732,000 61.82 

      Jumla ya Halmashauri 21,099,534,000 16,896,322,000 80.08 

          JUMLA KUU 21,100,075,000 16,896,863,000 80.08 
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NB:  

Halmashauri hazikuweza kufikia malengo ya makusanyo kutokana na; 

 Kushuka kwa bei za mazao. 

 Kuchelewa kuidhinishwa kwa sheria ndogo. 

 Kuondolewa kwa ada mashuleni. 

 Mabadiliko ya hali ya hewa iliyoathiri uzalishaji wa mazao. 

 Vyama vya msingi kutolipa ushuru kwa wakati. 

 Kufungwa kwa baadhi ya makampuniya yanayoshughulika na utafutaji wa gesi. 

 

 

2.2. MAPATO YATOKANAYO NA RUZUKU MWAKA WA FEDHA 2015/2016 

 

2.2.1 MATUMIZI YA KAWAIDA MWAKA 2015/2016 

 

Kwa mwaka wa fedha 2015/2016 Mkoa ulitengewa jumla ya Sh. 130,408,546,000 kwa ajili ya 

Matumizi ya Kawaida (Mishahara ni Sh. 87,529,668,000 na Matumizi Mengineyo ni Sh. 

15,988,861,000).  Hadi Juni, 2016 kiasi cha Sh. 121,440,752,000 kilipokelewa kutoka Hazina 

kwa ajili ya Matumizi ya Kawaida ya Sekretarieti ya Mkoa na Halmashauri. Muhtasari wa 

Matumizi hadi Juni, 2015 ni kama inavyooneshwa katika Jedwali Na. 2. 

 

                 Jedwali Na. 2: Makadirio, Kiasi kilichotolewa na Matumizi hadi Juni, 2016 

      
MAMLAKA/ENEO 

MAKADIRIO 

2015/2016 

KIASI 

KILICHOTOLEWA 

KIASI 

KILICHOTUMIKA 

Sekretarieti ya Mkoa    

Mishahara 6,360,640,000 5,186,641,000 5,186,641,000 

Matumizi Mengineyo 1,579,358,000 1,058,514,000 1,058,514,000 

Jumla 7,939,998,000 6,245,155,000 6,245,155,000 

Halmashauri    

Mishahara 111,146,130,000 109,921,729,000 109,921,729,000 

Matumizi Mengineyo 11,322,418,000 5,273,868,000 5,273,868,000 

Jumla 122,468,548,000 115,195,597,000 115,195,597,000 

Jumla Kuu 130,408,546,000 121,440,752,000 121,440,752,000 
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 2.2.1.1 Orodha ya Shughuli zilizotekelezwa 

     

Orodha ya baadhi ya shughuli zilizotekelezwa na Sekretarieti ya Mkoa na Mamlaka za Serikali 

za Mitaa ni pamoja na; 

 

Sekretarieti ya Mkoa: 

 Kusimamia masuala ya ulinzi na usalama ndani ya Mkoa. 

 Kuendesha vikao vya mbalimbali vya kisheria. 

 Kutoa ushauri wa kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa. 

 Kuratibu shughuli mbalimbali za Serikali za kila siku za kutoa huduma kwa 

wananchi. 

 Kulipa mishahara kwa watumishi. 

 Kuratibu uendeshaji wa mitihani ya elimu msingi na sekondari. 

 Kuratibu ziara za viongozi mbalimbali wa Mkoa na kitaifa. 

 Kufanya ufuatiliaji wa shughuli zilizotekelezwa na Halmashauri. 

 Kutoa huduma za tiba na kinga katika hospitali ya Mkoa. 

 Ufuatiliaji wa uandikishaji wa wanafunzi kwa shule za msingi na sekondari. 

 

Mamlaka za Serikali za Mitaa: 

 Kulipa mishahara kwa watumishi wote. 

 Kufanya ufuatiliaji na usimamizi wa shughuli zilizotekelezwa katika 

Kata,Vijiji/Mitaa na Vitongoji. 

 Kutoa huduma mbalimbali za kila siku kwa wananchi. 

 Kuendesha vikao vya mbalimbali vya kisheria. 

 Uendeshaji wa mitihani ya elimu msingi na sekondari. 
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2.2.2 MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA WA FEDHA 2015/2016      

 

Katika mwaka 2015/2016 Mkoa ulitengewa jumla ya Sh. 13,598,372,000 kwa ajili ya Miradi ya 

Maendeleo ambapo Sh. 9,088,728,000 ni Fedha za Ndani na Sh. 4,509,644,000 ni Fedha za Nje. 

Hadi kufikia Juni, 2016 jumla ya Sh. 5,591,739,000 zilipokelewa sawa na asilimia 41.12 ambapo 

Sh. 3,935,218,000 zilitumika sawa na asilimia 70.38 ya fedha zilizopokelewa. Makadirio na 

Matumizi ya Fedha za Maendeleo hadi Juni, 2016 ni kama inavyooneshwa katika Jedwali Na. 3. 

 

Jedwali Na. 3: Makadirio na Matumizi ya Fedha za Maendeleo hadi Juni, 2016 

 

MAMLAKA/ENEO 

MAKADIRIO 

2015/2016 

KIASI 

KILICHOTOLEWA 

KIASI 

KILICHOTUMIKA 

Sekretarieti ya Mkoa    

Fedha za Ndani 798,377,000 0 0 

Fedha za Nje 173,811,000 465,793,000 465,793,000 

Jumla 972,188,000 465,793,000 465,793,000 

Halmashauri    

Fedha za Ndani 8,290,351,000 300,383,000 253,098,000 

Fedha za Nje 4,335,833,000 4,859,053,000 3,216,327,000 

Jumla 12,626,184,000 5,159,436,000 3,469,425,000 

Jumla Kuu 13,598,372,000 5,591,739,000 3,935,218,000 

    

     

2.2.2.1 Orodha ya Program/Miradi iliyotekelezwa 

     

Orodha ya baadhi ya program/miradi iliyotekelezwa kwa upande wa Sekretarieti ya Mkoa na 

Mamlaka za Serikali za Mitaa ni pamoja na; 

 

Sekretarieti ya Mkoa 

 Kufuatilia utekelezaji wa programu za maji (RWSSP), usimamizi na ufuatiliaji wa 

sekta ya afya (HSBF), kufuatilia shughuli za mapambano dhidi ya Ukimwi katika 

mkoa. 

 Utekelezaji wa programu ya menejimenti ya fedha za umma (PFMRP). 

 

Mamlaka za Serikali za Mitaa 

 Ujenzi wa miundombinu katika shule za Msingi na Sekondari. 

 Ujenzi wa miundombinu mbalimbali ya afya. 

 Kuendesha kampeni ya usafi wa mazingira. 
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 Ujenzi wa majengo mbalimbali ya ofisi kama ofisi za vijiji na kata. 

 Utekelezaji wa programu za maji (RWSSP), elimu (SEDP), afya (HSBF), kilimo 

(ASDP) na mapambano dhidi ya Ukimwi. 

 Ujenzi wa miundombinu ya barabara. 

 Utekelezaji wa TASAF III 

 

3.0   MAPITIO YA UTEKELEZAJI WA BAJETI YA MWAKA 2016/2017 

 

3.1 MADUHULI YA MKOA NA MAKUSANYO YA HALMASHAURI -2016/2017 

 

Katika mwaka 2016/2017 Mkoa wa Mtwara umekadiria kukusanya jumla ya Sh. 25,172,269,000 

kutokana na vyanzo vya mapato vya ndani. Hadi mwezi Februari, 2017 Mkoa umeweza 

kukusanya jumla ya Sh. 17,524,477,000 ambazo ni sawa na asilimia 69.62 ya makadirio. 

 

Maduhuli ya Sekretarieti ya Mkoa yalifikia asilimia 182.62 ya makadirio na Makusanyo ya 

Halmashauri katika mapato ya ndani (own source) yalifikia asilimia 69.62 ya makadirio kama 

inavyooneshwa katika Jedwali Na. 4. 

Jedwali Na. 4: Makusanyo ya Mapato ya Mkoa hadi Februari, 2017 

MAMLAKA MAKADIRIO 

2016/2017 

MAKUSANYO HALISI 

HADI FEB, 2017 

% 

Sekretarieti ya Mkoa 541,000 988,000 182.62 

Halmashauri    

Mtwara Mikindani 4,542,968,000 2,730,525,000 60.10 

Masasi Mji 1,867,104,000 1,265,318,000 67.77 

Newala Mji 1,939,486,000 1,086,059,000 55.99 

Nanyamba Mji 1,226,868,000 1,194,546,000 97.36 

Mtwara 2,306,244,000 1,118,606,000 48.50 

Masasi 4,003,191,000 1,960,072,000 48.96 

Nanyumbu 2,407,389,000 2,013,167,000 83.62 

Newala 1,996,264,000 1,499,687,000 75.12 

Tandahimba 4,882,214,000 4,655,509,000 95.35 

Jumla ya Halmashauri 25,171,728,000 17,523,489,000 69.62 

Jumla kuu 25,172,269,000 17,524,477,000 69.62 

 

Nyongeza: Idadi ya vikundi vilivyokopeshwa imeaoneshwa katika kiambatisho namba 1 na 

orodha ya vikundi imeoneshwa katika kiambatisho namba 2. 
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NB: 

Halmashauri hazikuweza kufikia wastani wa malengo ya makusanyo kwa kipindi cha nusu 

mwaka kutokana na; 

 Kuchelewa kuidhinishwa kwa sheria ndogo. 

 Kodi ya majengo kukusanywa na TRA. 

 Wizara ya ardhi kutotoa marejesho ya 30%. 

 

 

 

3.2. MAPATO YATOKANAYO NA RUZUKU MWAKA-2016/2017 

 

3.2.1 MATUMIZI YA KAWAIDA MWAKA 2016/2017 

 

Katika mwaka 2016/2017 Mkoa umetengewa jumla ya Sh. 126,252,484,000 kwa ajili ya 

Matumizi ya Kawaida (Mishahara ni Sh. 113,904,528,000 na Matumizi Mengineyo ni Sh. 

12,347,956,000).  Hadi Februari, 2017 jumla ya Sh. 83,041,397,000 (65.77%) zimepokelewa 

kutoka Hazina kwa ajili ya Matumizi ya Kawaida kwa Sekretarieti ya Mkoa na Halmashauri 

ambapo kiasi cha Sh. 83,041,397,000 kimetumika sawa na asilimia 100.00 ya kiasi cha fedha 

kichotolewa. Muhtasari wa Matumizi hadi Februari, 2017 ni kama inavyooneshwa katika 

Jedwali Na. 5. 

   Jedwali Na. 5: Makadirio na Matumizi ya Kawaida ya Mkoa hadi Februari, 2017 

            
MAMLAKA/ENEO 

MAKADIRIO 

2016/2017 

KIASI 

KILICHOTOLEWA 

KIASI 

KILICHOTUMIKA 

Sekretarieti ya Mkoa    

Mishahara 5,372,873,000 3,218,787,000 3,218,787,000 

Matumizi Mengineyo 1,557,851,000 1,073,148,000 1,073,148,000 

Jumla 6,930,724,000 4,291,935,000 4,291,935,000 

Halmashauri    

Mishahara 108,531,655,000 72,386,765,000 72,386,765,000 

Matumizi Mengineyo 10,790,105,000 6,362,697,000 6,362,697,000 

Jumla 119,321,760,000 78,749,462,000 78,749,462,000 

Jumla Kuu 126,252,484,000 83,041,397,000 83,041,397,000 
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3.2.1 Orodha ya Shughuli zilizotekelezwa 

     

Orodha ya baadhi ya shughuli zilizotekelezwa kwa Sekretarieti ya Mkoa na Mamlaka za Serikali 

za Mitaa ni pamoja na; 

Sekretarieti ya Mkoa: 

 Kusimamia masuala ya ulinzi na usalama ndani ya Mkoa. 

 Kuendesha vikao vya mbalimbali vya kisheria. 

 Kutoa ushauri wa kwa Mamlaka za Serikali za Mitaa. 

 Kuratibu shughuli mbalimbali za Serikali za kila siku za kutoa huduma kwa 

wananchi. 

 Kulipa mishahara kwa watumishi. 

 Kuratibu uendeshaji wa mitihani ya elimu msingi na sekondari. 

 Kuratibu ziara za viongozi mbalimbali wa Mkoa na kitaifa. 

 Kufanya ufuatiliaji wa shughuli zilizotekelezwa na Halmashauri. 

 Kutoa huduma za tiba na kinga katika hospitali ya Mkoa. 

 

Mamlaka za Serikali za Mitaa: 

 Kulipa mishahara kwa watumishi wote. 

 Kufanya ufuatiliaji na usimamizi wa shughuli zilizotekelezwa katika 

Kata,Vijiji/Mitaa na Vitongoji. 

 Kutoa huduma mbalimbali za kila siku kwa wananchi. 

 Kuendesha vikao vya mbalimbali vya kisheria. 

 Uendeshaji wa mitihani ya elimu msingi na sekondari. 

 Uandikishaji wanafunzi na utoaji wa elimu ya msingi na sekondari ulifanyika. 

 

 

3.3. FEDHA ZA MIRADI YA MAENDELEO KWA MWAKA WA FEDHA 2016/2017      

 

Katika mwaka 2016/2017 Mkoa umetengewa jumla ya Sh. 21,444,221,000 kwa ajili ya Miradi 

ya Maendeleo ambapo Sh.12,398,344,000 ni Fedha za Ndani na Sh. 9,45,877,000 ni Fedha za 

Nje. Hadi kufikia Februari, 2017 jumla ya Sh. 8,031,204,000 zimepokelewa sawa na asilimia 

37.45 ambapo Sh. 4,291,990,000 zimetumika sawa na asilimia 53.44 ya fedha zilizopokelewa. 

Makadirio na Matumizi ya Fedha za Maendeleo hadi Februari, 2017 ni kama inavyooneshwa 

katika jedwali Na. 6.  
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        Jedwali Na. 6: Makadirio na Matumizi ya Fedha za Maendeleo hadi Februari, 2017 

 

MAMLAKA 

MAKADIRIO 

2016/2017 

KIASI 

KILICHOTOLEWA 

KIASI 

KILICHOTUMIKA 

Sekretarieti ya Mkoa    

Fedha za Ndani 1,110,000,000 555,000,000 66,710,000 

Fedha za Nje 467,566,000 350,117,000 196,891,000 

Jumla 1,577,566,000 905,117,000 263,601,000 

Halmashauri    

Fedha za Ndani 11,288,344,000 4,508,535,000 2,617,552,000 

Fedha za Nje 8,578,311,000 2,617,552,000 1,410,837,000 

Jumla 19,866,655,000 7,126,087,000 4,028,389,000 

Jumla Kuu 21,444,221,000 8,031,204,000 4,291,990,000 

 

3.3.1    Orodha ya Program/Miradi iliyotekelezwa 

 

Orodha ya baadhi ya shughuli zilizotekelezwa kwa Sekretarieti ya Mkoa na Mamlaka za 

Serikali za Mitaa ni pamoja na; 

Sekretarieti ya Mkoa 

 Kufuatilia utekelezaji wa programu za maji (RWSSP), usimamizi na ufuatiliaji wa sekta 

ya afya (HSBF).  

 Utekelezaji wa programu ya menejimenti ya fedha za umma (PFMRP). 

 

 Mamlaka za Serikali za Mitaa 

 Ujenzi wa miundombinu katika shule za Msingi na Sekondari. 

 Ujenzi wa miundombinu mbalimbali ya afya. 

 Kuendesha kampeni ya usafi wa mazingira. 

 Utekelezaji wa programu za maji (RWSSP), elimu (SEDP), afya (HSBF) 

 Ujenzi wa miundombinu ya barabara. 

 

4.0 CHANGAMOTO ZA UTEKELEZAJI WA BAJETI ZILIZOJITOKEZA 

Changamoto zilizojitokeza katika utekelezaji wa bajeti kwa nusu mwaka 2016/2017 kwa 

Sekretarieti ya Mkoa na Halmashauri ni pamoja na: 

 Uhaba wa vitendea kazi kwa ajili ya ufuatiliaji wa shughuli mbalimbali za 

maendeleo zinazofanywa na wananchi na utoaji wa huduma mbalimbali 

 Fedha za miradi kutotolewa kwa wakati na Hazina na kusababisha kuchelewa 

kuanza kwa utekelezaji wa miradi. 
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 Kutokutolewa kwa fedha za matumizi mengineyo katika baadhi ya miezi. 

 Kutolewa fedha kidogo kwa ajili matumizi mengineyo. 

 Uchakavu mkubwa wa miundombinu ya kutolea huduma za jamii kutokana na 

upungufu wa fedha za kufanya ukarabati.  

 

5.0 MAAGIZO YA KAMATI BUNGE YA TAWALA ZA MIKOA NA SERIKALI ZA 

MITAA WAKATI WA UWASILISHAJI WA BAJETI YA MWAKA 2016/2017 

 

Katika kikao cha kuwasilisha Makadirio ya Mapato na Matumizi ya fungu 80 Mkoa wa 

Mtwara kilichofanyika tarehe 12/04/2016 katika ukumbi wa Mwalimu Nyerere Dar es 

salaam, Kamati ya Bunge ya Tawala za Mikoa na Serikali za Mitaa ilitoa hoja mbalimbali 

ambapo hoja hizo zilijibiwa wakati wa vikao. Kamati haikutoa maagizo mahsusi  kwa Mkoa 

ili kuyatekeleza na kuyatolea taarifa katika kikao kinachofuata. 
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6.0 MAKADIRIO YA MAPATO NA MATUMIZI KWA MWAKA 2017/2018 

 

6.1 MADUHULI NA MAKUSANYO YA HALMASHAURI 

 

6.1.1 Makadirio ya maduhuli kwa Sekretarieti ya Mkoa kwa mwaka 2017/18 

Katika mwaka 2017/18, Sekretarieti ya Mkoa inakadiria kukusanya maduhuli jumla ya shilingi 

4,400,000.00 kutoka vyanzo vya kodi ya pango la mgahawa na ukumbi na uuzaji wa nyaraka za 

manunuzi kama mapato ya Serikali yanayokwenda moja kwa moja Hazina.  

 

6.1.2 Makadirio ya Makusanyo ya Halmashauri kwa mwaka 2017/18 

Katika mwaka 2017/18, Halmashauri zinakadiria kukusanya mapato ya ndani yenye jumla ya 

shilingi 30,333,661,000.00 kutoka vyanzo mbalimbali vya ndani. Jedwali Na.7 linaonesha 

mchanganuo wake. 

Jedwali Na.7: Makadirio ya Mapato ya Ndani ya Halmashauri 2017/18 

HALMASHAURI 

ENEO 

JUMLA MAKUSANYO 

YASIYOLINDWA 

MAKUSANYO 

LINDWA 

Mtwara Mikindani 5,075,143,000 606,724,000 5,681,867,000 

Masasi Mji 1,835,971,000 872,593,000 2,708,564,000 

Newala Mji 1,611,432,000 604,650,000 2,216,082,000 

Nanyamba Mji 1,816,930,000 299,000,000 2,115,930,000 

Mtwara 2,450,495,000 173,000,000 2,623,495,000 

Masasi 2,340,366,000 1,829,260,000 4,169,626,000 

Nanyumbu 1,978,981,000 962,986,000 2,941,967,000 

Newala 1,389,600,000 673,062,000 2,062,662,000 

Tandahimba 4,561,273,000 1,252,195,000 5,813,468,000 

JUMLA 23,060,191,000 7,273,470,000 30,333,661,000 

 

Nyongeza: Makusanyo lindwa ni mapato yanayojumuisha vyanzo vya ada ya huduma (user fee), 

mfuko wa afya ya jamii (CHF), mfuko wa elimu na export levy. Matumizi ya fedha hizi 

huzingatia sheria CHF, Mfuko wa elimu na miongozo ya cost sharing na export levy. 
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Fedha zilizotengwa kwa wanawake na vijana pamoja na miradi ya maendeleo (60%) kutokana na 

makusanyo yasiyolindwa kwa mwaka 2017/18 ni jumla ya sh. 13,836,114,000 ambapo 

wanawake na vijana (10%) ni sh. 2,306,018,000 na miradi mingine ya maendeleo (50%) ni sh. 

11,530,096,000. Mchanganuo kwa kila Halmashauri ni kama inavyooneshwa katika jedwali 

namba 8. 

Jedwali Na.8: Matumizi ya makusanyo yasiyolindwa katika miradi -2017/18 

HALMASHAURI 
MAKUSANYO 

YASIYOLINDWA 

WANAWAKE & 

VIJANA-10% 

MIRADI 

MINGINE-50% 

JUMLA KWA 

MIRADI YA 

MAENDELEO-

60% 

KIASI % KIASI % KIASI % 

Mtwara MC 5,075,143,000 507,514,000 10 2,537,572,000 50 3,045,086,000 60 

Masasi TC 1,835,971,000 183,597,000 10 917,986,000 50 1,101,583,000 60 

Newala TC 1,611,432,000 161,143,000 10 805,716,000 50 966,859,000 60 

Nanyamba TC 1,816,930,000 181,693,000 10 908,465,000 50 1,090,158,000 60 

Mtwara 2,450,495,000 245,049,000 10 1,225,247,000 50 1,470,296,000 60 

Masasi 2,340,366,000 234,037,000 10 1,170,183,000 50 1,404,220,000 60 

Nanyumbu 1,978,981,000 197,898,000 10 989,491,000 50 1,187,389,000 60 

Newala 1,389,600,000 138,960,000 10 694,800,000 50 833,760,000 60 

Tandahimba 4,561,273,000 456,127,000 10 2,280,636,000 50 2,736,763,000 60 

JUMLA 23,060,191,000 2,306,018,000 10 11,530,096,000 50 13,836,114,000 60 

 

 

6.2 FEDHA ZA RUZUKU KWA MATUMIZI YA KAWAIDA MWAKA 2017/18 

 

Katika mwaka 2017/18 Mkoa unakadiria kukusanya na kutumia fedha za ruzuku toka Serikali 

kuu jumla ya shilingi 139,100,329,000.00 kwa ajili ya kugharamia matumizi ya kawaida ambapo 

Sekretarieti ya Mkoa ni shilingi 7,178,976,000.00 (5.16%) na Mamlaka za Serikali za Mitaa 

shilingi 131,921,353,000.00 (94.84%). Kimatumizi fedha hizo zinakusudiwa kugharamia 

maeneo yafuatayo; 

 

6.2.1 Mishahara – Shilingi 130,922,202,000.00 

Katika mwaka 2017/18, kiasi cha shilingi 130,922,202,000.00 kinakadiriwa kutumika kwa 

ajili ya mishahara ya watumishi ambapo Sekretarieti ya Mkoa ni shilingi 5,514,656,000.00 

(4.21%) na Mamlaka za Serikali za Mitaa shilingi 125,407,546,000.00 (95.79%). 
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6.2.2 Matumizi Mengineyo – Shilingi 8,178,127,000.00  

Katika mwaka 2017/18, kiasi cha shilingi 8,178,127,000.00 kinakadiriwa kutumika kwa 

ajili ya matumizi mengineyo ambapo Sekretarieti ya Mkoa shilingi 1,664,320,000.00 

(20.35%) na Mamlaka za Serikali za Mitaa shilingi 6,513,807,000.00 (79.65%).  

 

 

Ili kuwa na picha kamili ya makadirio ya matumizi ya kawaida kwa mwaka 2017/18. Jedwali 

namba 9 linaonesha mchanganuo wake. 

 

Jedwali Na.9: Makadirio ya Matumizi ya Kawaida mwaka 2017/2018. 

MAMLAKA 

MATUMIZI YA KAWAIDA 

MISHAHARA 
MATUMIZI 

MENGINEYO 
JUMLA 

Sekretarieti ya Mkoa 5,514,656,000 1,664,320,000 7,178,976,000 

Mamlaka za Serikali za Mitaa 

Mtwara Mikindani 14,317,074,000 676,190,000 14,993,264,000 

Masasi Mji 11,865,530,000 575,851,000 12,441,381,000 

Newala Mji 750,246,000 455,767,000 1,206,013,000 

Nanyamba Mji 8,297,661,000 462,151,000 8,759,812,000 

Mtwara  13,806,577,000 637,800,000 14,444,377,000 

Newala 20,692,932,000 848,015,000 21,540,947,000 

Masasi 19,264,953,000 1,043,086,000 20,308,039,000 

Tandahimba 20,539,348,000 1,078,983,000 21,618,331,000 

Nanyumbu 15,873,225,000 735,964,000 16,609,189,000 

Jumla ya MSM 125,407,546,000 6,513,807,000 131,921,353,000 

JUMLA KUU 130,922,202,000 8,178,127,000 139,100,329,000 

 

Nyongeza: Sehemu ya mishahara ya Halmashauri ya mji Newala imekasimiwa katika 

Halmashauri mama ya Wilaya ya Newala. Halmashauri ya mji Newala ni mpya, hivyo utaratibu 

wa kuhamisha watumishi katika mfumo wa kiutumishi bado haujakamilika. 

 

6.2.3 Shughuli zitakazotekelezwa 

Baadhi ya shughuli zitakazotekelezwa kwa mwaka 2017/2018 ni kama ifuatavyo; 

a) Sekretarieti ya Mkoa 

 Kuendesha vikao mbalimbali ya kisheria. 

 Kusimamia masuala ya ulinzi na usalama katika Mkoa. 
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 Kulipa mishahara na stahili mbalimbali kwa watumishi na viongozi. 

 Kutoa huduma mbalimbali za kila siku kwa wananchi. 

 Kuendelea kuzisimamia na kuzishauri Halmashauri. 

 Kuratibu ziara mbalimbali za viongozi wa kitaifa. 

 Kuratibu shughuli za kukimbiza mwenge wa uhuru. 

 

b) Mamlaka za Serikali za Mitaa 

 Kuratibu shughuli za kukimbiza mwenge. 

 Kutoa huduma mbalimbali za kila siku kwa wananchi. 

 Kusimamia masuala ya ulinzi na usalama katika Wilaya. 

 Ulipaji wa Mishahara na stahili mbalimbali za watumishi na viongozi. 

 

 

6.3 FEDHA ZA RUZUKU KWA MIRADI YA MAENDELEO MWAKA 2017/2018. 

 

Ili kutekeleza Miradi ya Maendeleo kwa mwaka 2017/18 Mkoa unakadiria kukusanya na 

kutumia fedha za ruzuku jumla ya shilingi 34,331,773,000.00 ambapo fedha za ndani ni shilingi 

23,022,280,000.00 (67.06%) na fedha za nje ni shilingi 11,309,493,000.00 (32.94%). 

 

Katika fedha hizo Sekretarieti ya Mkoa inakadiria kukusanya na kutumia jumla ya Shilingi 

1,699,231,000 ambapo fedha za ndani shilingi 1,330,000,000.00 (78.27%) na fedha za nje ni 

shilingi 369,150,000.00 (21.73%). Mamlaka za Serikali za Mitaa zinakadiria kukusanya na 

kutumia jumla ya shilingi 32,632,623,000.00 ambapo fedha za ndani ni shilingi 

21,692,280,000.00 (66.47%) na fedha za nje ni shilingi 10,940,343,000.00 (33.53%). Jedwali 

Na 10 linaonesha mchanganuo wake. 
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       Jedwali Na. 10: Mchanganuo wa fedha za Miradi ya Maendeleo mwaka 2017/18 

MAMLAKA 
FEDHA ZA 

NDANI 
FEDHA ZA NJE        JUMLA 

Sekretarieti ya Mkoa 1,330,000,000 369,150,000 1,699,150,000 

Mamalaka za Serikali za Mitaa 

Mtwara Mikindani 2,064,698,000 4,536,533,000 6,601,231,000 

Masasi Mji 2,293,931,000 321,330,000 2,615,261,000 

Nanyamba Mji 2,929,565,000 347,201,000 3,276,766,000 

Newala Mji 2,835,166,000 166,385,000 3,001,551,000 

Mtwara  2,286,385,000 550,447,000 2,836,832,000 

Newala 1,503,175,000 587,351,000 2,090,526,000 

Masasi 3,752,900,000 958,227,000 4,711,127,000 

Tandahimba 2,370,389,000 2,908,946,000 5,279,335,000 

Nanyumbu 1,656,071,000 563,923,000 2,219,994,000 

Jumla MSM 21,692,280,000 10,940,343,000 32,632,623,000 

JUMLA 23,022,280,000 11,309,493,000 34,331,773,000 

 

Nyongeza: Mgawanyo kwa kila mradi, umeoneshwa katika kiambatisho namba.3 

 

6.3.1 Miradi itakayotekelezwa 

Baadhi ya programu/miradi ya maendeleo itakayotekelezwa katika kipindi cha mwaka 2017/18 

ni pamoja na ifuatayo; 

a) Sekretarieti ya Mkoa 

 Ukarabati wa ofisi ya mkuu wa mkoa. 

 Ujenzi wa ofisi 3 za tarafa. 

 Ukarabati wa hospitali ya mkoa. 

 Ujenzi wa kituo bora cha elimu. 

 Usimamizi wa programu ya maji vijijini na usafi wa mazingira. 

 Ujenzi wa nyumba 2 za Maafisa Tarafa. 

 Utekelezaji wa mfuko wa pamoja wa sekta ya afya (HSBF). 

 Utekelezaji wa program ya usimamizi wa fedha za umma (PFMRP). 

 Ukarabati wa ofisi za 5 za wakuu wa wilaya. 

 Ukarabati wa nyumba 7 za viongozi wa kimkoa. 

 Ununuzi wa pikipiki 25 za Maafisa Tarafa. 
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b) Mamlaka za Serikali za Mitaa 

 Utekelezaji wa programu ya maendeleo ya elimu ya Sekondari (SEDP). 

 Utekelezaji wa programu ya maji vijijini na usafi wa mazingira (RWSSP). 

 Ujenzi wa miundombinu ya barabara. 

 Ujenzi wa miundombinu mbalimbali ya kiutawala kama ofisi. 

 Utekelezaji wa miradi ya fedha za mfuko wa jimbo. 

 Utekelezaji wa mfuko wa pamoja wa sekta ya afya. 

 Utekelezaji wa mpango wa kunusuru kaya maskini. 

 Utekelezaji wa programu ya elimu bure kwa shule za msingi na sekondari. 

     

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



16 

 

6.4 MAELEZO YA MAKADIRIO YA MATUMIZI YA KAWAIDA KWA 

KILA KIFUNGU KWA MWAKA WA FEDHA 2017/2018 

 

 

KIFUNGU 1001: UTAWALA NA MENEJIMENTI YA RASLIMALI WATU SHILINGI 

1,106,671,000.00 

 

Kasma 210101 – Mishahara ya Watumishi  shilingi 828,938,000.00. 

Jumla ya sh. 828,938,000.00 zinaombwa ili kulipia mishahara kwa watumishi walio katika 

seksheni ya Utawala na Menejimenti ya Raslimali watu, Ofisi za Wakuu wa Wilaya Mtwara na 

Newala, Vitengo vya fedha na Uhasibu, Ukaguzi wa ndani na Menejimenti ya Manunuzi. 

 

Kasma 210301 – Likizo shilingi 7,500,000.00. 

Jumla ya shilingi 7,500,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kugharamia malipo ya likizo kwa 

watumishi wa seksheni ya utawala watakaostahili kulipwa fedha za likizo.  

 

Kasma 210303 – Posho kwa saa za ziada shilingi 2,700,000.00. 

Jumla ya shilingi 2,700,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa watumishi 

watakaolazimika kuendelea na kazi baada ya masaa ya kawaida chini ya seksheni ya utawala.. 

 

Kasma 210329 – Gharama ya uhamisho shilingi 10,000,000.00. 

Jumla ya shilingi 10,000,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za uhamisho wa 

watumishi watakaohusika na uhamisho na watakaostaafu. 

 

Kasma 210330 – Madeni ya watumishi shilingi 5,000,000.00. 

Jumla ya shilingi 5,000,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia madeni madogo ya watumishi 

watakaohusika. 

 

Kasma  210501 – Posho ya umeme shilingi 10,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 10,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya umeme kwa viongozi 

watatu (RC, RAS na AAS) wenye stahili ya kulipwa gharama hizo chini ya seksheni ya utawala. 
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Kasma 210504 – Posho ya simu shilingi 11,760,000.00 

Jumla ya shilingi 11,760,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya simu kwa viongozi 

wanne (RC, RAS,AAS na DPS) wenye stahili ya kulipwa gharama hizo chini ya seksheni ya 

utawala. 

 

Kasma 210508 – Gharama za makazi kwa kukosa nyumba shilingi 7,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 7,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kumlipa mkuu wa seksheni ya utawala 

baada ya kukosa nyumba ya Serikali anayostahili. 

 

Kasma 220101 – Shajala shilingi 13,145,000.00. 

Jumla ya shilingi 13,145,000.00 zinaombwa ili kununulia vifaa mbalimbali vya shajala kwa ajili 

ya kuendeshea kazi za seksheni ya utawala. 

 

Kasma 220102 – Vifaa vya kompyuta shilingi  1,200,000.00. 

Jumla ya shilingi 1,200,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa mbalimbali 

vinavyotumika katika kompyuta. 

 

Kasma 220108 -  Magazeti na majarida shilingi 1,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za magazeti na majarida 

kwa matumizi ya ofisi Mkuu wa Mkoa na Katibu Tawala wa Mkoa. 

 

Kasma 220113 – Vifaa vya usafi shilingi 240,,000.00. 

Kiasi cha shilingi 240,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa vya usafi wa ofisi na 

mazingira yake. 

 

Kasma 220201 – Umeme shilingi 24,000,000.00. 

Jumla ya shilingi 24,000,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za umeme katika jengo 

la ofisi ya Mkuu wa Mkoa. 

 

Kasma 220202 – Maji shilingi 18,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 18,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia maji katika jengo la ofisi ya 

Mkuu wa Mkoa. 
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Kasma 220302 – Dizeli shilingi 52,600,000.00. 

Kiasi cha shilingi 52,600,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya dizeli kwa 

matumizi ya magari ya seksheni ya utawala na viongozi. 

 

Kasma 220512 – Mgambo shilingi 6,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 6,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia shughuli za mgambo katika 

Mkoa. 

 

Kasma 220612 – Sare shilingi 200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia sare za wasaidizi wa ofisi 

sehemu za kazi. 

 

Kasma 220802 – Ada ya mafunzo shilingi 1,250,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,250,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia ada ya mafunzo yatakayotolewa 

kwa waajiriwa wapya. 

 

Kasma 220810 – Usafiri wa ardhini shilingi 100,000.00. 

Jumla ya shilingi 100,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za usafiri kwa waajiriwa 

wapya watakashiriki mafunzo. 

 

Kasma 221002 – Usafiri wa ardhini shilingi 1,200,000.00. 

Jumla ya shilingi 1,200,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za usafiri kwa 

watumishi wake watakaosafiri kikazi nje ya Mkoa. 

 

Kasma 221005 – Posho ya kujikimu safari za kikazi shilingi 35,000,000.00. 

Jumla ya shilingi 35,000,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa viongozi na 

watumishi wa seksheni ya utawala na menejimenti ya rasilimali watu wanapokuwa wakisafiri nje 

ya kituo chao cha kazi kwa shughuli za kiofisi.  

 

Kasma 221202 – Gharama za posta shilingi 1,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,200,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia sanduku la barua, huduma za 

kusafirisha barua na vifurushi vya Ofisi kwenda sehemu mbalimbali nchini. 
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Kasma 221211 – Gharama ya simu za mezani shilingi 18,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 18,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za simu na faksi katika 

jengo la ofisi ya Mkuu wa Mkoa na ikulu ndogo mbili. 

 

Kasma 221404 – Vyakula na viburudisho shilingi 15,500,000.00. 

Kiasi cha shilingi 15,500,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za viburudisho wakati 

wa vikao vya kisheria chini ya seksheni ya utawala, ofisi ya RC, RAS na ziara za viongozi 

mbalimbali. 

 

Kasma 229920 – Gharama za mazishi shilingi 2,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 2,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama za mazishi ya watumishi wa 

Serikali kinapotokea kifo. 

 

Kasma 229936 – Madeni ya wazabuni shilingi 3,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,000,000.00 kinaombwa kwa ajili kupitishia malipo ya madeni ya wazabuni. 

 

Kasma 230403 – Gharama za matairi na betri shilingi 6,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 6,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia magurudumu na betri za 

magari ya ofisi na viongozi.  

 

Kasma 230408 –Matengenezo ya magari shilingi 20,000,000.00. 

Jumla ya shilingi 20,000,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za matengenezo ya 

magari. 

 

Kasma 411011 – Gharama za matengenezo madogo ya majengo shilingi 1,838,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,838,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama za matengenezo madogo ya 

majengo ya Serikali (Ofisi na Nyumba za viongozi) pale itakapohitajika. 
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KIFUNGU 1002: KITENGO CHA FEDHA NA UHASIBU SHILINGI 24,280,000.00 

 

Kasma 210301 – Likizo shilingi 1,480,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,480,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia malipo ya likizo kwa 

watumishi wa kitengo watakaokuwa na stahili hiyo. 

 

Kasma 210303 – Posho kwa saa za ziada shilingi 7,200,000.00. 

Jumla ya shilingi 7,200,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa watumishi 

watakaolazimika kuendelea na kazi baada ya masaa ya kawaida ya kazi. 

 

Kasma  210501 – Posho ya umeme shilingi 3,120,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,120,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya umeme kwa kiongozi 

mmoja mwenye stahili ya kulipwa gharama hizo. 

 

Kasma 210504 – Posho ya simu shilingi 2,760,000.00 

Jumla ya shilingi 2,760,000.00 zinaombwa kwa ajili ya posho ya mawasiliano kwa kiongozi 

mmoja mwenye stahili ya kulipwa gharama hizo. 

 

Kasma 210508 – Gharama za makazi kwa kukosa nyumba shilingi 7,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 7,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kumlipa mtumishi mmoja baada ya 

kukosa nyumba ya Serikali anayostahili. 

 

Kasma 220101 – Shajala shilingi 1,200,000.00. 

Jumla ya shilingi 1,200,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa mbalimbali vya 

kuendesha ofisini. 

 

Kasma 221005 – Posho ya kujikimu safari za kikazi shilingi 1,320,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,320,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa watumishi wa kitengo 

wanaposafiri nje ya kituo chao kikazi. 
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KIFUNGU 1003: KITENGO CHA UKAGUZI WA NDANI SHILINGI 15,080,000.00. 

 

Kasma 210301 – Likizo shilingi 1,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia malipo ya likizo kwa 

watumishi wa kitengo watakaokuwa na likizo ya kulipwa. 

 

Kasma 210303 – Posho kwa saa za ziada shilingi 1,800,000.00. 

Jumla ya shilingi 1,800,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa watumishi 

wanaolazimika kuendelea na kazi baada ya saa za kawaida. 

 

Kasma 220101 – Shajala shilingi 4,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 4,000,000.00 kinaombwa ili kununulia vifaa mbalimbali vya ofisi 

vinavyotumika kwa ajili ya kuendeshea kitengo. 

 

Kasma 220102 – Vifaa vya kompyuta shilingi 3,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununua vifaa mbalimbali 

vinavyotumika pamoja na kompyuta. 

 

Kasma 220302 – Diesel shilingi 3,080,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,080,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya kuendesha kazi za 

kitengo cha ukaguzi. 

 

Kasma 221002 – Usafiri ardhini shilingi 200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama za usafiri kwa watumishi wa 

kitengo cha ukaguzi wakati wa kushiriki vikao vya kitaaluma. 

 

Kasma 221005 – Posho ya kujikimu safari za kikazi shilingi 2,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 2,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama za posho ya kujikimu kwa 

watumishi wa kitengo cha ukaguzi wakati wa kushiriki vikao vya kitaaluma. 
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KIFUNGU 1004: KITENGO CHA MENEJIMENTI YA MANUNUZI SHILINGI 12,200,000.00 

 

Kasma 210301 – Likizo shilingi 1,550,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,550,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia malipo ya likizo kwa 

watumishi wa kitengo watakaokuwa na likizo ya kulipwa. 

 

Kasma 220101 – Shajala shilingi 1,650,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,650,000.00 kinaombwa ili kununulia vifaa mbalimbali vya ofisi 

vinavyotumika kwa ajili ya kuendeshea kitengo. 

 

Kasma 220102 – Vifaa vya kompyuta shilingi 1,500,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,500,000.00 kinaombwa ili kununulia vifaa mbalimbali vya ofisi 

vinavyotumika kwenye kompyuta na printa za kitengo. 

 

Kasma 220302 – Dizeli shilingi 1,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,200,000.00 kinaombwa ili kununulia mafuta ya gari kwa ajili ya kuendeshea 

kitengo cha manunuzi. 

 

Kasma 221205 – Matangazo na machapisho shilingi 5,500,000.00. 

Kiasi cha shiligni 5,500,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama za matangazo ya zabuni 

mbalimbali. 

 

Kasma 220404 – Viburudisho shilingi 800,000.00. 

Kiasi cha shilingi 800,000.00 kinaombwa ili kugharamia viburudisho mbalimbali katika kitengo 

cha manunuzi. 
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KIFUNGU 1005: KATIBU TAWALA WA WILAYA MTWARA SHILINGI 242,241,000.00. 

 

Kasma 210101 – Mishahara ya watumishi shilingi 179,575,000.00. 

Kiasi cha shilingi 179,575,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya watumishi walio 

katika Ofisi ya Mkuu wa Wilaya ya Mtwara. 

 

Kasma 210301 – Likizo shilingi 1,500,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,500,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia malipo ya likizo kwa 

watumishi wa Ofisi ya Mkuu wa Wilaya watakaokuwa likizo ya kulipwa. 

 

Kasma 210501 – Posho ya umeme shilingi 6,600,000.00.  

Kiasi cha shilingi 6,600,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya umeme kwa viongozi 

wenye stahili ya kulipwa gharama hizo. 

 

Kasma 210503 – Viburudisho shilingi 360,000.00.  

Kiasi cha shilingi 360,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia lishe kwa watumishi wenye VVU. 

 

Kasma 210504 – Posho ya simu shilingi 6,180,000.00. 

Kiasi cha shilingi 6,180,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya simu kwa viongozi 

wenye stahili ya kulipwa gharama hizo. 

 

Kasma 210508 – Gharama za makazi kwa kukosa nyumba ya Serikali shilingi 7,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 7,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kumlipa mtumishi mmoja baada ya 

kukosa nyumba ya Serikali anayostahili. 

 

Kasma 220101 – Shajala shilingi 1,546,000.00. 

Jumla ya shilingi 1,546,000.00 zinaombwa ili kununulia vifaa mbalimbali vya ofisi kwa ajili ya 

kuendeshea Ofisi ya Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 220102 – Vifaa vya kompyuta shilingi 500,000.00. 

Jumla ya shilingi 500,000.00 zinaombwa  kwa ajili ya kununulia vifaa mbalimbali vya 

Kompyuta. 
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Kasma 220113 – Vifaa vya usafi shilingi 600,000.00. 

Kiasi cha shilingi 600,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa vya usafi wa ofisi na 

mazingira. 

 

Kasma 220201 – Umeme shilingi 6,000,000.00. 

Jumla ya shilingi 6,000,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za umeme katika ofisi 

ya Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 220202 – Maji shilingi 1,200,000.00. 

Jumla ya shilingi 1,200,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za maji katika ofisi ya 

Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 220301 – Petroli shilingi 1,020,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,020,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya petroli kwa 

matumizi ya pikipiki za Maafisa Tarafa 6 walioko katika Wilaya. 

 

Kasma 220302 – Dizeli shilingi 8,600,000.00. 

Kiasi cha shilingi 8,600,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya dizeli kwa 

matumizi ya magari ya Ofisi. 

 

Kasma 220512 – Mgambo shilingi 3,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,000,000.00 kinaombwa kwa ajili shughuli za mgambo katika Wilaya. 

 

Kasma 221002 – Usafiri ardhini shilingi 600,000.00. 

Kiasi cha shilingi 600,000.00 kinaombwa kwa ajili kugharamia safari za kikazi kwa watumishi 

katika ofisi ya mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 221005 – Posho ya kujikimu safari za kikazi shilingi 5,400,000.00. 

Jumla ya shilingi 5,400,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa watumishi wa ofisi ya 

Mkuu wa Wilaya wanaposafiri kikazi nje ya kituo cha kazi. 
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Kasma 221202 – Gharama za posta shilingi 600,000.00. 

Kiasi cha shilingi 600,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia sanduku la barua, huduma za 

kusafirisha barua na vifurushi vya Ofisi ya mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 221211 – Gharama ya simu za mezani shilingi 1,200,000.00.  

Kiasi cha shilingi 1,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za simu za Ofisi ya 

Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 221404 – Viburudisho shilingi 500,000.00.  

Kiasi cha shilingi 500,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama viburudisho katika Ofisi 

ya Mkuu wa Wilaya 

 

Kasma 223408 – Matengenezo ya magari shilingi 9,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 9,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za matengenezo ya 

magari na ununuzi wa matairi . 

 

Kasma 411011 – Gharama za matengenezo madogo ya majengo shilingi 1,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama za matengenezo madogo ya 

majengo ya Serikali (Ofisi na Nyumba za viongozi). 

 

 

 

 

KIFUNGU 1006: KATIBU TAWALA WA WILAYA NEWALA  SHILINGI 291,536,000.00. 

 

Kasma 210101 – Mishahara ya watumishi shilingi 230,136,000.00. 

Kiasi cha shilingi 230,136,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya watumishi walio 

katika Ofisi ya Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 210301 – Likizo shilingi 1,800,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,800,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia malipo ya likizo kwa 

watumishi wa Ofisi ya Mkuu wa Wilaya watakaokuwa na likizo ya kulipwa. 
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Kasma 210501 – Posho ya umeme shilingi 6,660,000.00. 

Kiasi cha shilingi 6,660,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya umeme kwa viongozi 

wenye stahili ya kulipiwa gharama hizo kwenye nyumba wanazoishi. 

 

Kasma 210501 – Posho ya umeme shilingi 720,000.00. 

Kiasi cha shilingi 720,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia kwa watumishi wenye VVU. 

 

Kasma 210504 – Posho ya simu shilingi 6,180,000.00. 

Kiasi cha shilingi 6,180,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya simu kwa viongozi 

wenye stahili ya kulipwa gharama hizo za mawasiliano. 

 

Kasma 220101 – Shajala shilingi 2,880,000.00. 

Jumla ya shilingi 2,880,000.00 zinaombwa ili kununulia vifaa mbalimbali vya ofisi kwa ajili ya 

kuendeshea Ofisi ya Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 220102 – Vifaa vya kompyuta shilingi 1,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa mbalimbali vya 

kompyuta. 

 

Kasma 22113 – Vifaa vya usafi shilingi 600,000.00.  

Kiasi cha shilingi 600,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama za vifaa vya usafi Ofisi katika 

ofisi ya Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 220201 – Umeme shilingi 2,400,000.00. 

Jumla ya shilingi 2,400,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za umeme katika ofisi 

ya Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 220202 – Maji shilingi 600,000.00. 

Kiasi cha shilingi 600,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za maji katika Ofisi ya 

Mkuu wa Wilaya. 
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Kasma 220301 – Petroli shilingi 1,500,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,500,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya petroli kwa 

matumizi ya Maafisa Tarafa. 

 

Kasma 220302 – Dizeli shilingi 10,900,000.00. 

Kiasi cha shilingi 10,900,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya dizeli kwa 

matumizi ya magari ya Ofisi. 

 

Kasma 220512 – Mgambo shilingi 3,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia shughuli za mgambo 

Wilayani. 

 

Kasma 221002 – Usafiri ardhini shilingi 1,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia safari za kikazi kwa 

watumishi. 

 

Kasma 221005 – Posho ya kujikimu safarini shilingi 7,500,000.00. 

Kiasi cha shilingi 7,500,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia posho za kujikimu wa 

watumishi wanaposafiri kikazi nje ya kituo cha kazi. 

 

Kasma 221202 – Gharama za posta shilingi 360,000.00. 

Kiasi cha shilingi 360,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia sanduku la barua, huduma za 

kusafirisha barua na vifurushi vya Ofisi kwenda sehemu mbalimbali nchini. 

 

Kasma 221211 – Gharama ya simu ya mezani shilingi 2,400,000.00. 

Kiasi cha shilingi 2,400,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za simu Ofisi ya Mkuu 

wa Wilaya.  

 

Kasma 221404 – Vyakula na viburudisho shilingi 1,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama viburudisho wakati wa 

vikao vya kisheria na wageni. 
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Kasma 221404 – Gharama za mazishi shilingi 500,000.00. 

Kiasi cha shilingi 500,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za mazishi pale mtumishi 

anapofariki. 

 

Kasma 230408 – Matengenezo ya magari shilingi 9,000,000.00. 

Jumla ya shilingi 9,000,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za matengenezo ya 

magari. 

 

Kasma 411011 – Gharama za matengenezo madogo ya majengo shilingi 1,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za matengenezo 

madogo madogo ya majengo ya Serikali (Ofisi na nyumba za viongozi). 

 

 

 

 

KIFUNGU 1007: KATIBU TAWALA WA WILAYA MASASI SHILINGI  246,391,000.00. 

 

Kasma 210101 – Mishahara ya watumishi shilingi 185,431,000.00. 

Kiasi cha shilingi 185,431,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya watumishi walio 

katika  Ofisi ya Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 210301 – Likizo shilingi 1,500,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,500,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia likizo ya watumishi walio katika  

Ofisi ya Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 210501 – Posho ya umeme shilingi 6,660,000.00. 

Kiasi cha shilingi 6,660,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya umeme kwa viongozi 

wenye stahili ya kulipwa gharama hizo.. 

 

Kasma 210504 – Posho ya simu shilingi 6,180,000.00. 

Kiasi cha shilingi 6,180,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya simu kwa viongozi 

wenye stahili hiyo. 
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Kasma 210508 – Gharama kwa kukosa nyumba ya Serikali shilingi 7,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 7,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia nyumba kwa viongozi wenye 

stahili ya kupewa nyumba na Serikali lakini nyumba hazipo. 

 

Kasma 220101 – Shajala shilingi 2,400,000.00. 

Jumla ya shilingi 2,400,000.00 zinaombwa ili kununulia vifaa mbalimbali vya ofisi kwa ajili ya 

kuendeshea Ofisi ya Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 220102 – Vifaa vya kompyuta shilingi 1,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa mbalimbali vya 

kompyuta. 

 

Kasma 220113 – Vifaa vya usafi shilingi 600,000.00. 

Kiasi cha shilingi 600,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa vya usafi wa Ofisi. 

 

Kasma 220201 – Umeme shilingi 3,600,000.00. 

Jumla ya Shilingi 3,600,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za umeme katika ofisi 

ya Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 220202 – Maji shilingi 600,000.00. 

Jumla ya Shilingi 600,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za maji katika ofisi ya 

Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 220301 – Petroli shilingi 740,000.00. 

Jumla ya Shilingi 740,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za mafuta ya petroli kwa 

maafisa tarafa. 

 

Kasma 220302 – Dizeli shilingi 8,100,000.00. 

Kiasi cha shilingi 8,100,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya dizeli kwa 

matumizi ya magari ya Ofisi. 
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Kasma 220512 – Mgambo shilingi 3,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia kazi za mgambo katika 

wilaya. 

 

Kasma 221002 – Usafiri wa ardhini shilingi 600,000.00. 

Kiasi cha shilingi 600,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za nauli kwa watumishi 

wawapo safarini nje ya Mkoa kikazi. 

 

Kasma 221005 – Posho ya kujikimu safari za kikazi shilingi 3,800,000.00. 

Jumla ya shilingi 3,800,000.00  zinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa watumishi wa ofisi ya 

Mkuu wa Wilaya wanapokuwa nje ya kituo chao cha kazi. 

 

Kasma 221202 – Gharama za posta shilingi 600,000.00. 

Kiasi cha shilingi 600,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia sanduku la barua, huduma za 

kusafirisha barua na vifurushi vya Ofisi kwenda sehemu mbalimbali nchini. 

 

Kasma 221211 – Gharama ya simu ya mezani shilingi 1,800,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,800,000.00 kwa ajili ya kulipia gharama za simu katika ofisi. 

 

Kasma 221404 – Vyakula na viburudisho shilingi 2,080,000.00. 

Kiasi cha shilingi 2,080,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama za viburudisho wakati wa vikao 

vya kisheria na wageni. 

 

Kasma 229920  - Gharama za mazishi shilingi 500,000.00. 

Kiasi cha shilingi 500,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama za mazishi iwapo mtumishi 

atafariki. 

 

Kasma 230408 – Matengenezo ya magari shilingi 9,000,000.00. 

Jumla ya shilingi 9,000,000.00 zinaombwa kwa ajili ya gharama za matengenezo ya magari 

katika ofisi ya mkuu wa wilaya ya Masasi. 
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Kasma 411011 – Gharama za matengenezo madogo ya majengo shilingi 1,000,000.00.  

Kiasi cha shilingi 1,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia matengenezo madogo ya 

majengo ya Serikali (Ofisi na Nyumba za viongozi). 

 

 

KIFUNGU 1008: KATIBU TAWALA WA WILAYA TANDAHIMBA SHILINGI 267,884,000.00. 

 

Kasma 210101 – Mishahara ya watumishi shilingi 206,424,000.00. 

Kiasi cha shilingi 206,424,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya watumishi walio 

katika Ofisi ya Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 210301 –Likizo shilingi 1,800,000.00. 

Kiasi cha shiingi 1,800,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia malipo ya likizo kwa 

watumishi wa Ofisi ya Mkuu wa Wilaya watakaokuwa na likizo ya kulipwa. 

 

Kasma 210501 – Posho ya umeme shilingi 6,660,000.00. 

Jumla ya shilingi 6,660,000.00  zinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya umeme kwa viongozi 2 

wenye stahili ya kulipwa gharama hizo. 

 

Kasma 210504 – Posho ya simu shilingi 6,180,000.00. 

Kiasi cha shilingi 6,180,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya simu kwa viongozi 

wenye stahili ya kulipwa gharama hizo. 

 

Kasma 220101 – Shajala shilingi 2,180,000.00. 

Jumla ya shilingi 2,180,000.00 zinaombwa ili kununulia vifaa mbalimbali vya ofisi kwa ajili ya 

kuendeshea Ofisi ya Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 220102  - Vifaa vya kompyuta shilingi 1,200,000.00. 

kiasi cha shilingi 1,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa mbalimbali vya 

Kompyuta. 
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Kasma 220113 – Vifaa vya usafi shilingi 600,000.00. 

Kiasi cha shilingi 600,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa vya usafi wa ofisi na 

mazingira yake. 

 

Kasma 220201 – Umeme shilingi 2,400,000.00 

Jumla ya Shilingi 2,400,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za umeme katika ofisi 

ya Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 220202 – Maji shilingi 600,000.00. 

Kiasi cha shilingi 600,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za maji katika Ofisi ya 

Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 220301 – Petroli shilingi 1,020,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,020,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya petrol kwa 

matumizi ya pikipiki za Maafisa Tarafa 3 walioko katika Wilaya. 

 

Kasma 220302 – Dizeli shilingi 11,020,000.00. 

Kiasi cha shilingi 11,020,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya dizeli kwa 

matumizi ya magari ya Ofisi. 

 

Kasma 220512 – Mgambo shilingi 3,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya shughuli za mgambo Wilayani. 

 

Kasma 221005 – Posho ya kujikimu safari za kikazi shilingi 10,200,000.00. 

Jumla ya shilingi 10,200,000.00  zinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa watumishi wa ofisi 

ya Mkuu wa Wilaya wanapokuwa nje ya kituo chao cha kazi. 

 

Kasma 221202 – Gharama za posta shilingi 480,000.00. 

Kiasi cha shilingi 480,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia sanduku la barua, huduma za 

kusafirisha barua na vifurushi vya Ofisi kwenda sehemu mbalimbali nchini na nje ya nchi. 
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Kasma 221211 – Gharama ya simu ya mezani shilingi 1,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za simu katika Ofisi ya 

Mkuu wa Wilaya.  

 

Kasma 221404 – Viburudisho shilingi 1,220,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,220,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za chakula na 

viburudisho wakati wa vikao vya kisheria na wageni. 

 

Kasma 229920 – Mazishi shilingi 500,000.00. 

Kiasi cha shilingi 500,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia mazishi pale anapofariki 

mtumishi. 

 

Kasma 230408 – Matengenezo ya magari shilingi 9,000,000.00. 

Jumla ya shilingi 9,000,000.00 zinambwa kwa ajili ya kulipia gharama za matengenezo ya 

magari katika ofisi ya mkuu wa wilaya ya Tandahimba. 

 

Kasma 411011 – Gharama za matengenezo madogo ya majengo shilingi 1,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama za matengenezo madogo ya 

majengo ya Serikali (Ofisi na nyumba za viongozi). 

 

KIFUNGU 1009: KATIBU TAWALA WA WILAYA NANYUMBU SHILINGI 

264,820,000.00. 

 

Kasma 210101 – Mishahara ya watumishi shilingi 212,820,000.00. 

Kiasi cha shilingi 212,820,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya watumishi  

walio katika Ofisi ya Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 210301 – Likizo shilingi 2,500,000.00. 

Kiasi cha shilingi 2,500,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia malipo ya likizo kwa 

watumishi wa Ofisi ya Mkuu wa Wilaya watakaokuwa na likizo ya kulipwa. 

 

 



34 

 

Kasma 210501 – Posho ya umeme shilingi 6,660,000.00. 

Kiasi cha shilingi 6,660,000 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya umeme kwa viongozi 

wenye stahili ya kulipwa gharama hizo. 

 

Kasma 210504 – Posho ya simu shilingi 6,180,000.00. 

Kiasi cha shilingi 6,180,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya simu kwa viongozi 

wenye stahili ya kulipwa gharama hizo. 

 

Kasma 220101 – Shajala shilingi 3,140,000.00. 

Jumla ya shilingi 3,140,000.00 zinaombwa ili kununulia vifaa mbalimbali vya ofisi kwa ajili ya 

kuendeshea Ofisi ya Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 220102  - Vifaa vya kompyuta shilingi 1,200,000.00. 

kiasi cha shilingi 1,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa mbalimbali vya 

Kompyuta. 

 

Kasma 220113 – Vifaa vya usafi shilingi 960,000.00. 

Kiasi cha shilingi 960,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa vya usafi wa ofisi na 

mazingira yake. 

 

Kasma 220201 – Umeme shilingi 1,000,000.00.  

Kiasi cha shilingi 1,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia huduma ya umeme katika ofisi 

ya Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 220202 – Maji shilingi 500,000.00. 

Jumla ya shilingi 500,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia huduma ya maji katika Ofisi ya 

Mkuu wa Wilaya. 

 

Kasma 220301 – Petroli shilingi 1,260,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,260,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya petroli kwa 

matumizi ya pikipiki za maafisa Tarafa walioko katika wilaya. 

 



35 

 

Kasma 220302 – Dizeli shilingi 9,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 9,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya dizeli kwa 

matumizi ya magari ya Ofisi. 

 

Kasma 221002 – Usafiri wa nchi kavu shilingi 1,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za nauli kwa watumishi 

wawapo safarini kikazi. 

 

Kasma 221005 – Posho ya kujikimu safari za kikazi shilingi 6,480,000.00. 

Kiasi cha shilingi 6,480,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa watumishi wa ofisi ya 

Mkuu wa Wilaya wanapokuwa nje ya kituo chao cha kazi. 

 

Kasma 221202 – Gharama za posta shilingi 240,000.00.  

Kiasi cha shilingi 240,000.00 kinaombwa kwa ajili ya  kulipia sanduku la barua, huduma za 

kusafirisha barua na vifurushi vya Ofisi kwenda sehemu mbalimbali nchini na nje nchi. 

 

Kasma 221404 – Viburudisho shilingi 1,580,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,580,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za viburudisho wakati 

wa vikao vya kisheria. 

 

Kasma 229920 – Mazishi shilingi 100,000.00. 

Kiasi cha shilingi 100,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia mazishi pale mtumishi 

anapofariki. 

 

Kasma 230408 – Matengenezo ya magari shilingi 9,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 9,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za matengenezo ya 

magari katika ofisi ya mkuu wa wilaya ya Nanyumbu. 

 

Kasma 411011 – Gharama za matengenezo madogo ya majengo shilingi 1,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za matengenezo 

madogo ya majengo ya serikali. 
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KIFUNGU 1014: KITENGO CHA HUDUMA ZA SHERIA SHILINGI 4,000,000.00 

 

Kasma 210301 – Likizo shilingi 950,000.00. 

Jumla ya shilingi 950,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia likizo kwa watumishi wa kitengo 

cha sheria. 

 

Kasma 210301 – Shajala shilingi 600,000.00. 

Jumla ya shilingi 600,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kugharamia shajala katika kitengo cha 

sheria. 

 

Kasma 220102 – Vifaa vya kompyuta shilingi 500,000.00. 

Jumla ya shilingi 500,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia mahitaji ya vifaa vya kompyuta 

kwa kitengo cha sheria. 

 

Kasma 220302 – Dizeli shilingi 400,000.00. 

Jumla ya shilingi 400,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kugharamia mafuta ya dizeli kwa kitengo 

cha sheria. 

 

Kasma 221002 – Gharama za usafiri wa ardhini shilingi 50,000.00. 

Kiasi cha shilingi 50,000.00 kinaombwa kwa ajili ya nauli kwa watumishi wanapotoka nje ya 

kituo cha kazi kwa kazi za ofisi 

 

Kasma 221005 – Posho ya kujikimu safari za kikazi shilingi 500,000.00. 

Kiasi cha shilingi 500,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya kujikimu kwa watumishi 

wa kitengo wawapo nje ya kituo cha kazi. 
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KIFUNGU 1015: TEKNOLOJIA YA HABARI NA MAWASILIANO SHILINGI 11,480,000.00. 

 

Kasma 220101 – Shajala shilingi 300,000.00.  

Jumla ya shilingi 300,000.00 zinaombwa kwa ajili kununulia vifaa mbalimbali vya uendeshaji 

wa Ofisi. 

 

Kasma 220302 – Dizeli shilingi 1,800,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,800,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia mafuta ya dizeli kwa 

matumizi ya kitengo cha tehama. 

 

Kasma 221005 – Posho ya kujikimu safari za kikazi shilingi 2,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 2,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa watumishi wa kitengo 

wanapokuwa nje ya kituo chao cha kazi. 

 

Kasma 221201 – Gharama za mtandao  shilingi 6,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 6,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia huduma za mtandao 

zinazotolewa na TTCL. 

 

Kasma 221217 – Huduma ya mtandao wa mawasiliano shilingi 1,380,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,380,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za mawasiliano ya 

“Satelite” kwa tovuti ya Mkoa 
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KIFUNGU 2001: SEKSHENI YA MIPANGO NA URATIBU SHILINGI 182,800,000.00. 

 

Kasma 210101 – Mishahara ya watumishi shilingi 97,620,000.00. 

Jumla ya shilingi 97,620,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya watumishi walio 

katika seksheni ya mipango.  

 

Kasma 210301 – Likizo shilingi 2,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 2,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia malipo ya likizo kwa 

watumishi  watakaokuwa na likizo ya kulipwa. 

 

Kasma 210303 – Malipo ya kazi za muda wa ziada shilingi 2,850,000.00. 

Kiasi cha shilingi 2,850,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia malipo ya kazi 

zitakazofanywa muda wa ziada katika seksheni ya mipango kwa mujibu wa taratibu za serikali 

zilizopo. 

 

Kasma 210501 – Posho ya umeme shilingi 3,120,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,120,000.00 kinaombwa kwa ajili ya posho ya umeme kwa kiongozi mwenye 

stahili ya kulipwa gharama hizo. 

 

Kasma 210504 – Posho ya simu shilingi 2,760,000.00. 

Jumla ya shilingi 2,760,000.00 zinaombwa kwa ajili ya posho ya mawasiliano kwa kiongozi 

mwenye stahili ya kulipwa gharama hizo. 

 

Kasma 220101 – Shajala shilingi 2,220,000.00. 

Jumla ya shilingi 2,220,000.00 zinaombwa ili kununulia vifaa mbalimbali vya ofisi kwa ajili ya 

kuendeshea seksheni. 

 

Kasma 220102 – Vifaa vya kompyuta shilingi 2,290,000.00.  

Jumla ya shilingi 2,290,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa mbalimbali vya 

kompyuta. 
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Kasma 220109 – Gharama za uchapaji na utoaji vivuli shilingi 1,500,000.00. 

Jumla ya shilingi 1,500,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za uchapaji na gharama 

za utoaji vivuli nakala za vitabu vya bajeti. 

 

Kasma 220113 – Vifaa vya usafi shilingi 1,400,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,400,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa vya usafi wa ofisi na 

mazingira yake. 

 

Kasma 220302 – Dizeli shilingi 6,600,000.00. 

Kiasi cha shilingi 6,600,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya dizeli kwa 

matumizi ya magari ya seksheni na wajumbe wa RCC. 

 

Kasma 220709 – Gharama za kumbi za mikutano shilingi 1,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia shughuli za mikutano 

mbalimbali ya kikazi. 

 

Kasma 220802 – Ada shilingi 4,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 4,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia ada kwa mtumishi  anaesoma 

shahada ya uzamili. 

 

Kasma 221005 – Posho ya kujikimu safari za kikazi shilingi 37,740,000.00. 

Jumla ya shilingi 37,740,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa watumishi wa 

wanaposafiri kikazi nje ya kituo cha kazi pamoja na wajumbe wa vikao vya RCC. 

 

Kasma 221404 – Vyakula na viburudisho shilingi 2,000,000.00 

Kiasi cha shilingi 2,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za viburudisho wakati 

wa vikao vya kisheria kama RCC. 

 

Kasma 410702 – Appraisal shilingi 15,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 15,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia uandaaji wa mpango 

mkakati wa sekretarieti ya mkoa (SP). 

 



40 

 

KIFUNGU 2002: SEKTA YA UCHUMI NA UZALISHAJI SHILINGI 232,400,000.00. 

 

Kasma 210101 – Mishahara ya watumishi shilingi 205,320,000.00 

Jumla ya shilingi 205,320,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya watumishi katika 

seksheni ya uchumi na uzalishaji. 

 

Kasma 210301 – Likizo shilingi 3,000,000.00. 

Jumla ya shiingi 3,000,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kugharamia malipo ya likizo kwa 

watumishi ambao watakaokuwa na likizo ya kulipwa. 

 

Kasma 210303 – Posho kwa saa za ziada shilingi 900,000.00. 

Jumla ya shilingi 900,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa watumishi 

wanaolazimika kuendelea na kazi baada ya saa za kawaida. 

 

Kasma 210501 – Posho ya umeme shilingi 3,120,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,120,000.00 kinaombwa kwa ajili ya posho ya umeme kwa kiongozi mwenye 

stahili ya kulipwa gharama hizo. 

 

Kasma 210504 – Posho ya simu shilingi 2,760,000.00. 

Jumla ya shilingi 2,760,000.00 zinaombwa kwa ajili ya posho ya mawasiliano kwa kiongozi 

mwenye stahili ya kulipwa gharama hizo. 

 

Kasma 210508 – Gharama za makazi kwa kukosa nyumba ya Serikali shilingi 7,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 7,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia kiongozi baada ya kukosa 

nyumba ya Serikali anayostahili. 

 

Kasma 220101 – Shajala shilingi 600,000.00. 

Jumla ya shilingi 600,000.00 zinaombwa ili kununulia vifaa mbalimbali vya ofisi kwa ajili ya 

kuendeshea seksheni. 

 

Kasma 220102 – Vifaa vya kompyuta shilingi 600,000.00.  

Jumla ya shilingi 600,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa mbalimbali vya kompyuta. 
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Kasma 220113 – Vifaa vya usafi shilingi 600,000.00. 

Kiasi cha shilingi 600,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa vya usafi wa ofisi na 

mazingira yake. 

 

Kasma 220302 – Dizeli shilingi 3,900,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,900,000.00 kinaombwa kwajili ya kununulia mafuta ya dizeli kwa matumizi 

ya magari ya Seksheni. 

 

Kasma 221005 – Posho ya kujikimu  shilingi 2,400,000.00. 

Kiasi cha shilingi 2,400,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya kujikimu wa watumishi 

wanaposafiri kikazi nje ya kituo cha kazi. 

 

Kasma 230408 – Matengenezo ya magari shilingi 2,000,000.00. 

Jumla ya shilingi 2,000,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za matengenezo ya 

magari. 

 

 

KIFUNGU 2003: SEKTA YA MIUNDOMBINU SHILINGI  216,360,000.00. 

 

Kasma 210101 – Mishahara ya watumishi shilingi 185,880,000.00 

Jumla ya shilingi 185,880,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya watumishi walio 

chini ya seksheni ya miundombinu. 

 

Kasma 210301 – Likizo shilingi 2,000,000.00. 

Kiasi cha shiingi 2,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia malipo ya likizo kwa 

watumishi ambao watakaokuwa na likizo ya kulipwa. 

 

Kasma 210501 – Posho ya umeme shilingi 3,120,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,120,000.00 kinaombwa kwa ajili ya posho ya umeme kwa kiongozi mwenye 

stahili ya kulipwa gharama hizo. 
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Kasma 210504 – Posho ya simu shilingi 2,760,000.00. 

Jumla ya shilingi 2,760,000.00 zinaombwa kwa ajili ya posho ya mawasiliano kwa kiongozi 

mwenye stahili ya kulipwa gharama hizo . 

 

Kasma 210508 – Gharama za makazi kwa kukosa nyumba ya Serikali shilingi 7,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 7,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kumlipa kiongozi mmoja baada ya 

kukosa nyumba ya Serikali aliyostahili. 

 

Kasma 220101 – Shajala shilingi 1,924,000.00. 

Jumla ya shilingi 1,924,000.00 zinaombwa ili kununulia vifaa mbalimbali vya ofisi kwa ajili ya 

kuendeshea seksheni. 

 

Kasma 220103 – Karatasi za utoaji vivuli nakala shilingi 288,000.00. 

Jumla ya shilingi 288,000.00 zinaombwa kwa ajili ya gharama za kununua karatasi maalum za 

kutengenezea ramani. 

 

Kasma 220302 – Dizeli shilingi 3,248,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,248,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya dizeli kwa 

matumizi ya magari ya seksheni. 

 

Kasma 221005 – Posho ya kujikimu safari za kikazi shilingi 7,860,000.00. 

Kiasi cha shilingi 7,860,000 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho ya kujikimu kwa watumishi 

wanaposafiri kikazi nje ya kituo na posho wa wajumbe wa Road Board wakati wa vikao hivyo. 

 

Kasma 221404 – Chakula na viburudisho shilingi 1,960,000.00.  

Kiasi cha shilingi 1,960,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za viburudisho wakati 

wa vikao vya bodi ya mfuko wa barabara. 

 

Kasma 221601 – Uchapaji wa nayaraka shilingi 120,000.00.  

Kiasi cha shilingi 120,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za uchapaji wa nyaraka 

mbalimbali katika seksheni ya miundombinu. 
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KIFUNGU 2004 : SEKTA YA HUDUMA ZA JAMII SHILINGI 139,276,000.00 

 

Kasma 210101 – Mishahara ya watumishi shilingi 125,196,000.00 

Jumla ya shilingi 125,196,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya watumishi walio 

katika seksheni ya sekta ya hudma za jamii.  

 

Kasma 210301 –Likizo shilingi 3,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia malipo ya likizo kwa 

watumishi ambao watakuwa na likizo ya kulipwa. 

 

Kasma 210501 – Posho ya umeme shilingi 3,120,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,120,000 kinaombwa kwa ajili ya posho ya umeme kwa kiongozi mwenye 

stahili hiyo. 

 

Kasma 210504 – Posho ya simu shilingi 2,760,000.00. 

Kiasi cha shilingi 2,760,000.00 kinaombwa kwa ajili ya posho ya mawasiliano kwa kiongozi 

mwenye stahili hiyo. 

 

Kasma 220101 – Shajala shilingi 1,200,000.00. 

Jumla ya shilingi 1,200,000.00 zinaombwa ili kununulia vifaa mbalimbali vya ofisi kwa ajili ya 

kuendeshea seksheni. 

 

Kasma 220102 – Vifaa vya kompyuta shilingi 1,000,000.00. 

Jumla ya shilingi 1,000,000.00 zinaombwa ili kununulia vifaa mbalimbali vya kompyuta kwa 

ajili ya kuendeshea kazi za seksheni. 

 

Kasma 220302 – Dizeli shilingi 1,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya dizeli kwa 

matumizi ya magari ya Seksheni 

 

Kasma 221211 – Gharama za simu ya mezani shilingi 2,160,000.00. 

Kiasi cha shilingi 2,160,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama za simu za mezani. 
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Kasma 230408 – Matengenezo ya magari shilingi 2,000,000.00. 

Jumla ya shilingi 2,000,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za matengenezo ya 

magari. 

 

 

KIFUNGU 2005: SEKSHENI YA HUDUMA YA MENEJIMENTI YA SERIKALI ZA 

MITAA SHILINGI 160,920,000.00. 

 

Kasma 210101 – Mishahara ya watumishi shilingi 132,240,000.00 

Jumla ya shilingi 132,240,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya watumishi.  

 

Kasma 210301 – Likizo shilingi 3,000,000.00. 

Kiasi cha shiingi 3,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia malipo ya likizo kwa 

watumishi watakaokuwa na likizo ya kulipwa. 

 

Kasma 210303 – Posho kwa saa za ziada shilingi 1,800,000.00. 

Jumla ya shilingi 1,800,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa watumishi 

wanaolazimika kuendelea na kazi baada ya saa za kawaida. 

 

Kasma 210501 – Posho ya umeme shilingi 3,120,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,120,000 kinaombwa kwa ajili ya posho ya umeme kwa kiongozi mwenye 

stahili hiyo. 

 

Kasma 210504 – Posho ya simu shilingi 2,760,000.00. 

Jumla ya shilingi 2,760,000.00 zinaombwa kwa ajili ya posho ya mawasiliano kwa kiongozi 

mwenye stahili ya kulipwa hizo. 

 

Kasma 210508 –Gharama za makazi kwa kukosa nyumba ya Serikali shilingi 7,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 7,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kumlipa kiongozi baada ya kukosa 

nyumba ya Serikali aliyostahili. 
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Kasma 220101 – Shajala shilingi 1,500,000.00. 

Jumla ya shilingi 1,500,000.00 zinaombwa ili kununulia vifaa mbalimbali vya ofisi kwa ajili ya 

kuendeshea seksheni. 

 

Kasma 220102 – Vifaa vya kompyuta shilingi 500,000.00.  

Jumla ya shilingi 500,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa mbalimbali vya kompyuta. 

 

Kasma 220113 – Vifaa vya usafi shilingi 1,200,000.00.  

Jumla ya shilingi 1,200,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa mbalimbali vya usafi  

 

Kasma 220302 – Dizeli shilingi 4,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 4,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya dizeli kwa 

matumizi ya magari ya seksheni. 

 

Kasma 221002 – Usafiri ardhini shilingi 200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia nauli kwa watumishi 

wanaposafiri kikazi nje ya kituo cha kazi. 

 

Kasma 221005 – Posho ya kujikimu safari za kikazi shilingi 1,200,000.00. 

Jumla ya shilingi 1,200,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa watumishi wa 

seksheni wanapokuwa nje ya kituo chao cha kazi. 

 

Kasma 230408 – Matengenezo ya magari shilingi 2,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 2,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za matengenezo ya gari  

la seksheni. 

 

 

KIFUNGU 2006: SEKTA YA ELIMU SHILINGI 353,241,000.00. 

 

Kasma 210301 – Usafiri likizoni shilingi 2,400,000.00. 

Kiasi cha shilingi 2,400,000.00 kinaombwa kwa ajili ya malipo ya likizo kwa watumishi 

watakaostahili kulipwa. 
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Kasma 210501 – Posho ya umeme shilingi 3,120,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,120,000.00 kinaombwa kwa ajili ya posho ya umeme kiongozi 1 mwenye 

stahili ya kulipwa hizo kwenye nyumba anayoishi. 

 

Kasma 210504 – Posho ya simu shilingi 2,760,000.00.  

Kiasi cha shilingi 2,760,000.00 kinaombwa kwa ajili ya posho ya mawasiliano kwa kiongozi 

mwenye stahili ya kulipwa.. 

 

Kasma 220101 – Shajala shilingi 2,400,000.00. 

Jumla ya shilingi 2,400,000.00 zinaombwa ili kununulia vifaa mbalimbali vya ofisi kwa ajili ya 

kuendesha seksheni. 

 

Kasma 220102 – Vifaa vya kompyuta shilingi 1,000,000.00. 

Jumla ya shilingi 1,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa mbalimbali vya 

kompyuta. 

 

Kasma 220109 – Gharama za uchapaji na kudurufu shilingi 111,772,000.00. 

Kiasi cha shilingi 111,772,000.00 kwa ajili ya kugharamia utengenezaji wa fomu za TSM 9. 

 

Kasma 220302 – Dizeli shilingi 11,470,000.00. 

Kiasi cha shilingi 11,470,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya dizeli kwa 

matumizi ya magari ya seksheni na mbio za mwenge. 

 

Kasma 220602 – Sare shilingi 6,100,000.00. 

Kiasi cha shilingi 6,100,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia sare wakati wa mbio za 

mwenge. 

 

Kasma 221005 – Posho ya kujikimu safari za kikazi shilingi 45,560,000.00. 

Kiasi cha shilingi 45,560,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa watumishi wa 

seksheni wanaposafiri nje ya kituo cha kazi kwa kazi za ofisi pamoja na ukimbizaji mwenge. 
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Kasma 221205 – Matangazo na utangazaji shilingi 1,012,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,012,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama  za matangazo wakati 

wa  ukimbizaji mwenge. 

 

Kasma 221311 – Gharama za Mitihani shilingi 153,647,000.00. 

Kiasi cha shilingi 153,647,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama mbalimbali kuratibu  

mitihani ya Darasa la Nne, Darasa la Saba, Kidato cha Pili , Kidato cha Nne na Kidato cha Sita. 

 

Kasma 221404 – Chakula na viburudisho shilingi 5,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 5,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia viburudisho wakati wa mbio 

za mwenge. 

 

Kasma 230408 – Matengenezo ya magari shilingi 5,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 5,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama za matengenezo ya magari ya 

seksheni na wakati wa mbio za mwenge. 

 

 

KIFUNGU 2007: SEKTA YA MAJI SHILINGI 25,080,000.00. 

 

Kasma 210301 –Llikizo shilingi 1,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya malipo ya likizo kwa watumishi 

watakaostahili kulipwa. 

 

Kasma 220201 – Posho ya umeme shilingi 3,120,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,120,000.00 kinaombwa kwa ajili ya posho ya umeme kwa kiongozi 1 

mwenye stahili ya kulipwa gharama hizo. 

 

Kasma 210504 – Posho ya simu shilingi 2,760,000.00.  

Kiasi cha shilingi 2,760,000.00 kinaombwa kwa ajili ya posho ya mawasiliano kwa kiongozi 

mwenye stahili ya kulipwa gharama hizo. 
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Kasma 210508 – Gharama za makazi kwa kukosa nyumba ya Serikali shilingi 7,200,000.00. 

Kiasi cha shilingi 7,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kumlipa mtumishi asilimia 30 ya 

mshahara wake baada ya kukosa nyumba ya Serikali. 

 

Kasma 220101 – Shajala shilingi 2,000,000.00. 

Jumla ya shilingi 2,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa mbalimbali vya shajala. 

 

Kasma 220102 – Vifaa vya kompyuta shilingi 1,200,000.00. 

Jumla ya shilingi 1,200,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa mbalimbali vya 

kompyuta. 

 

Kasma 220302 – Dizeli shilingi 2,600,000.00. 

Kiasi cha shilingi 2,600,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya dizeli kwa 

matumizi ya magari ya seksheni. 

 

Kasma 221005 – Posho ya kujikimu safari za kikazi shilingi 3,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa watumishi wa 

Serikali wanaposafiri nje ya kituo chao cha kazi. 

 

Kasma 221404 – Viburudisho shilingi 2,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 2,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama za viburudisho wakati wa vikao 

vya wataalamu wa sekta ya maji katika mkoa. 

 

KIFUNGU 3001: HOSPITALI YA MKOA SHILINGI 3,329,036,000.00. 

 

Kasma 210101 – Mishahara ya watumishi shilingi 2,871,796,000.00. 

Jumla ya shilingi 2,871,796,000.00 zinaombwa kwa ajili ya mishahara ya watumishi walio katika 

Hospitali ya Mkoa. 

 

Kasma 210301 –Likizo shilingi 20,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 20,000,000.00 kinaombwa kwa ajili malipo ya likizo kwa watumishi wa 

hospitali ya mkoa watakaokuwa na likizo ya kulipwa. 



49 

 

Kasma 210303 – Posho kwa saa za ziada shilingi 60,000,000.00. 

Jumla ya shilingi 60,000,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa watumishi 

wanaolazimika kuendelea na kazi baada ya saa za kawaida. 

 

Kasma 210317 – Posho ya kuitwa kazini muda usio kawaida shilingi 157,240,000.00. 

Kiasi cha shilingi 157,240,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa madaktari 

wanaoitwa muda usio wa kawaida wa kazi (On call Allowance) kwa hospitali ya Mkoa. 

 

Kasma 210318 – Posho ya kufanyia uchunguzi maiti shilingi 1,500,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,500,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia posho kwa madaktari 

watakaofanya uchunguzi maiti (postmortem) katika Hospitali ya Mkoa. 

 

Kasma 210327 – Posho ya mavazi rasmi (sare) shilingi 3,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia sare kwa watumishi wenye 

stahili ya mavazi rasmi katika Hospitali ya Mkoa. 

 

Kasma 210329 – Gharama za uhamisho shilingi 5,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 5,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama za uhamisho kwa watumishi 

wa hospitali ya Mkoa. 

 

Kasma 220112 – Gharama za watoa huduma shilingi 72,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 72,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama za kuwalipa watoa huduma za 

ulinzi na usafi wa mazingira ya hospitali ya Mkoa. 

 

Kasma 220201 – Umeme shilingi 72,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 72,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za umeme katika 

Hospitali ya Mkoa. 

 

Kasma 220202 – Maji shilingi 24,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 24,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za maji katika 

Hospitali ya Mkoa. 
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Kasma 220202 – Gharama za maji taka shilingi 2,400,000.00. 

Kiasi cha shilingi 2,400,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia gharama za huduma ya maji 

katika Hospitali ya Mkoa. 

 

Kasma 220302 – Dizeli shilingi 3,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia mafuta ya dizeli kwa 

matumizi ya magari, mashine na mitambo ya Hospitali ya Mkoa. 

 

Kasma 220305 – Vilainishi vya mashine shilingi 500,000.00. 

Kiasi cha shilingi 500,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia vilainishi vya mashine na 

mitambo ya Hospitali ya Mkoa. 

 

Kasma 220402 – Ununuzi wa madawa shilingi 10,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 10,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia madawa kwa matumizi ya 

Hospitali ya Mkoa. 

 

Kasma 220403 – Chakula maalum shilingi 6,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 6,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kununulia chakula maalum kwa 

wagonjwa wnye mahitaji maalum katika Hospitali ya Mkoa. 

 

Kasma 221202 –  Huduma za posta shilingi 1,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia huduma za posta kwa 

Hospitali ya Mkoa. 

 

Kasma 221211 – Gharama za simu za mezani shilingi 3,600,000.00. 

Kiasi cha shilingi 3,600,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kugharamia huduma za simu za mezani 

kwa matumizi ya Hospitali ya Mkoa. 

 

Kasma 229920 – Gharama za mazishi shilingi 1,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya  kulipia gharama za mazishi ya 

watumishi wa Serikali kinapotokea kifo. 
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Kasma 230408 – Matengenezo ya magari shilingi 5,000,000.00. 

Kiasi cha shilingi 5,000,000.00 kinaombwa kwa ajili ya gharama za matengenezo ya magari ya 

seksheni na wakati wa mbio za mwenge. 

 

Kasma 410406 – Vifaa vya maabara shilingi 10,000,000.00. 

Jumla ya shilingi 10,000,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kununulia vifaa tiba vya maabara ya 

Hospitali ya Mkoa. 

 

 

KIFUNGU 3002: HUDUMA ZA KINGA SHILINGI 53,280,000.00. 

 

Kasma 210101 – Mishahara ya watumishi shilingi 53,280,000.00. 

Jumla ya shilingi 53,280,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya watumishi walio 

katika sekta afya ya  kinga. 

 

 

KIFUNGU 8091: MAMLAKA ZA SERIKALI ZA MITAA SHILINGI 143,582,099,000.00. 

 

Kasma 271103 –Ruzuku katika Sekta ya Kilimo shilingi 3,242,022,000.00. 

Jumla ya shilingi 3,242,022,000.00  zinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara na matumizi 

mengineyo kwa watumishi wa Sekta ya Kilimo na Mifugo katika Halmashauri tisa zilizopo 

Mkoani Mtwara. 

 

Kasma 271104 – Ruzuku katika Sekta ya Elimu Shilingi 91,675,098,000.00. 

Kiasi cha shilingi 91,675,098,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara na matumizi 

mengineyo kwa watumishi wa Sekta ya Elimu katika Halmashauri tisa zilizopo Mkoani Mtwara. 

 

Kasma 271105 – Ruzuku katika Sekta ya Afya shilingi 20,051,356,000.00.  

Kiasi cha shilingi 20,051,356,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara na matumizi 

mengineyo kwa watumishi wa Sekta ya Afya katika Halmashauri tisa zilizopo Mkoani Mtwara. 
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Kasma 271106 – Ruzuku katika Sekta ya Barabara shilingi 1,257,065,000.00. 

Kiasi cha shilingi 1,257,065,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara na matumizi 

mengineyo kwa watumishi wa Sekta ya barabara katika Halmashauri tisa za Mkoa wa Mtwara. 

 

Kasma 271107 – Ruzuku katika Sekta ya Maji shilingi 129,350,000.00.  

Kiasi cha shilingi 129,350,000.00 kinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara na matumizi 

mengineyo kwa watumishi wa Sekta ya Maji katika Halmashauri tisa zilizopo Mkoani Mtwara. 

 

Kasma 271108 – Ruzuku katika Sekta ya Utawala shilingi 27,227,208,000.00. 

Jumla ya shilingi 27,227,208,000.00 zinaombwa kwa ajili ya kulipia mishahara ya watumishi 

wenye mishahara katika idara ya utawala na matumizi mengineyo, kulipia fidia ya vyanzo vya 

kodi zilizofutwa na Serikali katika Halmashauri tisa zilizopo Mkoani Mtwara. 
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6.5 MAELEZO YA MAKADIRIO YA FEDHA ZA MIRADI YA 

MAENDELEO KWA KILA KIFUNGU KWA MWAKA 2017/2018 

 

A. SEKRETARIETI YA MKOA 

 

KIFUNGU 1001: UTAWALA NA MENEJIMENTI YA RASLIMALI WATU 

 

Kasma 6327- Ujenzi na Ukarabati wa Majengo ya Serikali Shilingi 390,000,000.00. 

Mkoa wa Mtwara kiutawala unaundwa na Wilaya tano za Masasi, Nanyumbu, Newala, 

Tandahimba na Mtwara. Kazi zilizopangwa kutekelezwa kwa mwaka 2017/2018 ni kuanza 

ujenzi wa ofisi 3 za Tarafa, ujenzi wa nyumba 2 za Maafisa Tarafa na ukarabati wa nyumba 7 za 

viongozi wa kimkoa na wilaya. 

 

Kasma 6341- Ukarabati wa ofisi za Wakuu wa Wilaya Shilingi 25,000,000.00. 

Mkoa wa Mtwara kiutawala unaundwa na Wilaya tano za Masasi, Nanyumbu, Newala, 

Tandahimba na Mtwara.  Ofisi hizi zimejengwa miaka mingi, hivyo zinahitaji kufanyiwa 

ukarabati kwa baadhi ya sehemu za majengo hayo. 

 

Kasma 6340- Ukarabati wa Ofisi ya Mkuu wa Mkoa shilingi 80,000,000.00. 

Ofisi ya Mkuu wa Mkoa inajumuisha majengo matatu. Kati ya hayo awamu ya kwanza na pili 

majengo mawili yamefanyiwa ukarabati na hivyo bado jengo moja pamoja na mazingira ya nje 

ya ofisi kufanyiwa maboresho. Kazi zilizopangwa kutekelezwa kwa mwaka 2017/2018 ni 

pamoja na ufungaji wa mfumo wa umeme katika majengo mawili na ujenzi wa geti la dharura. 

 

Kasma 6532 -  Mfuko wa Kujitegemea Sh. 45,000,000.00. 

Katika kuunga mkono juhudi za wananchi kujiletea maendeleo yao, Mkoa umekuwa ukitenga 

fedha kwa ajili ya kusaidia miradi inayotekelezwa kwa nguvu za wananchi. Kazi zilizopangwa 

kwa mwaka 2017/2018 ni kutoa chachu kwa miradi ya maendeleo inayotekelezwa na vijiji, 

vikundi na watu binafsi ambapo kazi hiyo itafanywa na Mkuu wa Mkoa na Wakuu wa Wilaya. 
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KIFUNGU 2001: SEKSHENI YA MIPANGO NA URATIBU 

 

Kasma 6531- Tathmini, Ufuatiliaji na Usimamizi Sh. 320,000,000.00. 

Mkoa umekuwa ukitenga fedha kwa ajili ya kufuatilia utekelezaji wa miradi ya maendeleo ya 

wananchi iliyotokana na mipango yao na kufanya mapitio ya mipango hiyo. Kwa Mwaka 

2017/2018 Mkoa umepanga kufuatilia na kutathmini utekelezaji wa programu za maendeleo za 

kisekta zinazotekelezwa Mkoani ili kubaini mafanikio, changamoto na njia za  kuimarisha 

utekelezaji wa Mipango Shirikishi. Pia zitatumika kununua gari kwa ajili ya kumuwezesha Mkuu 

Mkuu wa Mkoa kutekeleza majukumu yake ndani ya mkoa kwa ufanisi na ununuzi wa pikipiki 

25 za Maafisa Tarafa ili kuwawezesha kusimamia shughuli za Serikali.  

 

Kasma 6260- Uboreshaji wa masomo ya Sayansi Sh. 170,000,000.00. 

Mkoa umeanzisha juhudi za kuboresha masomo ya sayansi yatakayowawezesha vijana kupata 

elimu hiyo ili kuweza kupata fursa katika sekta ya gesi na mafuta inayokuwa kwa kasi hapa 

nchini sambamba na zoezi la ujenzi wa maabara katika kila shule ya Kata. Kwa mwaka 

2017/2018 Mkoa umepanga kuanza ujenzi wa kituo bora cha elimu (centre of excellence) 

 

KIFUNGU 2004: SEKSHENI YA AFYA NA USTAWI WA JAMII  

 

Kasma 5421- Mfuko wa pamoja wa Sekta ya Afya Sh. 133,549,000 (Fedha za Nje). 

Uboreshaji wa sekta ya afya ni moja ya mikakati inayolenga kufikia malengo ya maendeleo ya 

Millenia. Malengo yatafikiwa kwa kuwashirikisha wadau mbalimbali ili kuweza kutoa huduma 

ya afya kwa ufanisi. Kazi zilizopangwa kwa mwaka 2017/2018 ni pamoja na; 

 Kufuatilia utekelezaji wa Mradi katika ngazi ya Halmashauri mara 4 kwa mwaka. 

 Kufanya tathmini ya utekelezaji wa Mipango kabambe ya afya ya Halmashauri ya kila 

robo mwaka na nusu mwaka 

 

Kasma 6517- Mpango wa kuboresha uzalishaji chumvi Sh. 32,026,000 (Fedha za Nje). 

Serikali imekuwa ikichukua hatua mbalimbali katika kuboresha uzalishaji wa chumvi zenye 

madini joto sambamba na uhamasishaji wa wananchi kuzingatia matumizi ya chumvi zenye 

madini joto. Katika mwaka 2017/18 shughuli zilizopangwa kutekelezwa na ngazi ya Mkoa chini 
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ya ufadhili wa UNICEF ni kufanya uhamasishaji wa uzalishaji wa chumvi bora kwa wazalishaji 

na kuhamasisha wananchi kuzingatia matumizi ya chumvi yenye madini joto. 

 

KIFUNGU 2005: SEKSHENI YA MENEJIMENTI YA SERIKALI ZA MITAA  

 

Kasma 6251- Mpango wa maboresho ya Menejimenti ya Fedha za Umma shilingi 

160,000,000.00 (Fedha za Nje). 

 

Serikali kwa kushirikiana na Shirika la Maendeleo la Uingereza (DFID) imeanzisha mpango wa 

maboresho ya usimamizi wa fedha za umma katika Mamlaka za Serikali za Mitaa.  Mpango huo 

unahusisha Halmashauri zote katika Mkoa. 

 

Madhumuni ya mpango huo ni kutatua changamoto zilizopo katika maeneo ya utekelezaji wa 

bajeti na utoaji wa taarifa, upangaji wa rasilimali fedha katika matumizi na uangalizi na 

uwajibikaji. Kazi zilizopangwa kufanywa kwa mwaka 2017/2018 ni pamoja na; 

 kufanya ufuatiliaji wa  mtiririko wa fedha 

 kusaidia Halmashauri kufanya mapitio ya mpango mkakati  

 kusaidia Halmashauri katika upangaji wa mpango wa bajeti 

 kutoa mafunzo ya usimamizi na ufuatiliaji kwa maafisa wa Halmashauri. 

 Kutoa mafunzo mbalimbali kama uandaaji wa taarifa na utunzaji wa kumbukumbu za 

fedha. 

 

 

KIFUNGU  2007: SEKTA YA MAJI SHILINGI 43,575,000.00  (Fedha za Nje) 

 

Kasma 3280 – Mradi wa Maji Vijijini na Usafi wa Mazingira shilingi 43,575,000.00 

Programu ya kuboresha upatikanaji wa maji salama na utunzaji wa mazingira ya vyanzo vya 

maji ni utekelezaji wa Sera ya Taifa ya Maji na ni mojawapo ya sekta zilizopo katika Mpango 

wa Matokeo Makubwa Sasa (BRN). Programu hii inatekelezwa na Serikali kwa kushirikiana na 

wadau mbalimbali wa maendeleo. Programu imekuwa ikiratibiwa na Wizara ya Maji na 

Umwagiliaji kwa kuzishirikisha Halmashauri katika utekelezaji. Kazi zilizopangwa kwa mwaka 

2017/2018 ni pamoja na; 
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 Kukagua na kufuatilia utekelezaji wa  Miradi ya Maji na Usafi wa Mazingira katika 

Halmashauri zote 9. 

 Kusimamia na kufuatilia Kampeni ya Kitaifa ya usafi wa mazingira ikiwemo 

miundombinu ya maji, vyoo na vifaa vya kunawia mikono na uhamasishaji wa unawaji 

mikono kwa sabuni. 

 

KIFUNGU 3001: HOSPITALI YA MKOA SHILINGI 300,000,000.00 (Fedha za Ndani). 

 

Kasma 5404- Ukarabati wa Hospitali ya Mkoa shilingi  300,000,000.00. 

Hali ya wodi za wagonjwa katika hospitali ya mkoa hayaridhishi. Wodi nyingi zimechakaa 

kutokana na kutofanyiwa matengenezo muhimu na hazitoshi. Kazi zilizopangwa kutekelezwa 

kwa mwaka 2017/2018 ni kufanya ukarabati wa wodi mbalimbali. 

 

 

B. MAMLAKA  ZA SERIKALI ZA MITAA 

 

Kasma 3280-Maji Vijijini na Usafi wa Mazingira Shilingi 4,828,632,000.00 (Fedha za Nje). 

Programu ya kuboresha upatikanaji wa maji salama na utunzaji wa mazingira ya vyanzo vya 

maji ni utekelezaji wa Sera ya Taifa ya Maji ni mojawapo ya sekta zilizopo katika Mpango wa 

Matokeo Makubwa Sasa (BRN). Programu hii inatekelezwa na Serikali kwa kushirikiana na 

wadau mbalimbali wa maendeleo. Programu imekuwa ikiratibiwa na Wizara ya Maji na 

umwagiliaji kwa kuzishirikisha Halmashauri katika utekelezaji. Kazi zilizopangwa kwa mwaka  

2017/2018 ni; 

 Kutekeleza miradi ya maji inayoanzishwa chini ya mpango wa vijiji kumi. 

 Kutekeleza mradi wa kampeni ya Kitaifa ya usafi wa mazingira kwa ukarabati / ujenzi wa 

miundombinu ya maji, vyoo na vifaa vya kunawia mikono na uhamasishaji wa unawaji 

mikono kwa sabuni. 
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Kasma 5421-Mfuko wa pamoja wa Sekta ya Afya Shilingi 2,634,322,000.00 (Fedha za Nje). 

Uboreshaji wa sekta ya afya ni moja ya mikakati inayolenga kufikia malengo ya Taifa. Malengo 

yatafikiwa kwa kuwashirikisha wadau mbalimbali ili kuweza kutoa huduma.  Mradi huu 

unalenga kuimarisha utoaji huduma ya afya kwa wananchi kwa kuhakikisha upatikanaji wa 

madawa na vitendea kazi. Vilevile kuwawezesha watendaji ikiwa ni pamoja na kuwashirikisha 

wadau wengine katika sekta ya afya kutoa huduma bora zaidi kwa wananchi. Kazi zilizopangwa 

kutekelezwa kwa Mwaka 2017/2018 ni utekelezaji wa mipango kabambe ya  sekta ya afya ya 

Halmashauri (CCHP) ikiwemo pamoja na kufanya ufuatiliaji na tathmini ya kila robo Mwaka. 

 

Kasma 6277- Ruzuku ya Maendeleo (LGDG) Shilingi 9,303,826,000.00 (Fedha za Ndani) 

Serikali inatekeleza mfumo wa kuzipatia Serikali za Mitaa ruzuku ya kutekeleza miradi ya 

maendeleo pamoja. Kazi zilizopangwa kwa Mwaka 2017/2018 ni pamoja na; 

 Kusaidia shughuli za maendeleo katika Kata na Vijiji kwa Halmashauri zote za Mkoa. 

 Kukagua kufuatilia utekelezaji wa miradi ya maendeleo. 

 

Kasma 6401-Halmashauri za Wilaya Shilingi 1,100,000,000.00 (Fedha za Ndani). 

Fedha hizi ni kwa ajili ya Halmashauri za Wilaya ya Mtwara na Masasi. Kazi  zilizopangwa 

kutekelezwa kwa mwaka 2017/2018 ni ujenzi wa jengo la halmashauri katika halmashauri za 

Wilaya ya Masasi na upanuzi wa kituo cha afya nanguruwe Mtwara. 

 

Kasma 6402- Halmashauri za Miji Shilingi 3,700,000,000.00 (Fedha za Ndani). 

Fedha hizi ni kwa ajili ya Halmashauri za Mji wa Masasi, Nanyamba na Newala kwa ajili ya 

ujenzi wa jengo la utawala sambamba na nyumba za watumishi kwa kuwa ni Halmashauri mpya. 

Kazi  zilizopangwa kutekelezwa kwa mwaka 2017/2018 ni kuanza kujenga Ofisi ya Halmashauri 

ya Mji Masasi, Nanyamba na Newala. 

 

Kasma 6403-“Tanzania Strategic Cities Project” shilingi 2,864,163,000.00 (Fedha za Nje) 

Mkakati wa kuboresha Majiji Tanzania umeanza kutekelezwa kuanzia mwaka 2010/2011 kwa 

lengo la kuboresha hali na mandhari ya Majiji ikiwa ni pamoja na ujenzi wa barabara, madampo 

na stendi. Halmashauri ya Manispaa ya Mtwara inaendelea na utekelezaji wa  Mkakati huo. Kazi 
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zilizopangwa kwa mwaka 2017/2018 ni ukamilishaji wa miundombinu mbalimbali katika eneo 

la kutupia taka. 

 

Kasma 6209- Mfuko wa Jimbo Shilingi 415,949,000.00 (Fedha za Ndani) 

Mkoa wa Mtwara una majimbo kumi ya uchaguzi, hivyo fedha hizi zitaelekezwa katika ofisi 

hizo kwa lengo la kusaidia miradi inayoibuliwa na wananchi katika maeneo yao pale 

inapohitajika. Kazi zilizopangwa kwa mwaka 2017/2018 ni kusaidia miradi mbalimbali ya 

kijamii ya wananchi kulingana na mahitaji. 

     

Kasma 4946- Mapato ya Ndani Shilingi 17,491,118,000.00 (Fedha za Ndani) 

Mkoa wa Mtwara una Halmashauri tisa , hivyo fedha hizi zitatokana na mapato ya ndani ambapo 

zitaelekezwa katika miradi. Kazi zilizopangwa kwa mwaka 2017/2018 ni kusaidia miradi 

mbalimbali ya kijamii na pia kutoa mikopo kwa wanawake na vijana. 

 

Kasma 6517- Mpango wa kuboresha lishe kwa watoto Sh. 613,226,000 (Fedha za Nje). 

Serikali imekuwa ikichukua hatua mbalimbali katika kuboresha masuala ya lishe sambamba na 

uhamasishaji wa wananchi kuzingatia matumizi ya vyakula vyenye lishe kwa watoto. Katika 

mwaka 2017/18 shughuli zilizopangwa kutekelezwa chini ya ufadhili wa UNICEF ni kufanya 

uhamasishaji wa masuala ya lishe katika halmashauri. Fedha hizi ni kwa ajili ya Halmashauri 

zote za mkoa wa Mtwara. 

 

Kasma 4322- Programu za elimu bure kwa shule za msingi sh. 3,599,713,000 (Fedha za 

Ndani) 

Fedha hizi zimetengwa kwa ajili ya utekelezaji wa programu ya elimu bure ambapo maeneo 

yatakayohusika  ni utoaji wa ruzuku kwa kila mwanafunzi, fidia ya ada, chakula kwa shule 

maalum, posho wa walimu wakuu na waratibu elimu kata. 

 

Kasma 4393- Programu za elimu bure kwa shule za sekondari sh. 3,572,792,000 (Fedha za 

Ndani) 

Fedha hizi zimetengwa kwa ajili ya utekelezaji wa programu ya elimu bure ambapo maeneo 

yatakayohusika  ni utoaji wa ruzuku kwa kila mwanafunzi, fidia ya ada, chakula kwa shule za 

bweni, posho wa walimu wakuu. 



 

 

 

 

 

KIAMBATISHO NA.1 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



W/WAKE KIASI VIJANA KIASI JUMLA

Mtwara MC 258,987,000 126,700,000 48.92 40 111,500,000 4 15,200,000 126,700,000

Masasi TC 104,421,000 70,665,955 67.67 42 54,300,000 10 16,365,955 70,665,955

Newala TC 83,124,000 64,500,000 77.59 11 33,000,000 10 31,500,000 64,500,000

Nanyamba TC 116,746,000 104,725,000 89.70 25 56,008,000 22 48,717,000 104,725,000

Mtwara 110,661,000 52,740,000 47.66 17 22,000,000 11 30,740,000 52,740,000

Masasi 187,593,000 125,500,000 66.90 27 54,900,000 45 70,600,000 125,500,000

Nanyumbu 144,478,000 111,975,000 77.50 26 55,975,000 24 56,000,000 111,975,000

Newala 116,274,000 48,002,000 41.28 9 25,000,000 9 23,002,000 48,002,000

Tandahimba 377,485,000 6,818,968 1.81 1 1,818,968 1 5,000,000 6,818,968

JUMLA 1,499,769,000 711,626,923 47.45 198 414,501,968 136 297,124,955 711,626,923

KIASI CHA FEDHA NA IDADI YA VIKUNDI VILIVYOKOPESHWA HADI FEBRUARI, 2017

KIAMBATISHO NAMBA.1

HALMASHAURI
FEDHA 

TENGWA

FEDHA 

KOPESHWA
%

IDADI YA VIKUNDI VILIVYOKOPESHWA
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KIAMBATISHO NA.2 

 

 

 

 

 

 

 

 

 



NA JINA LA KIKUNDI 
 KIASI CHA MKOPO 

WALICHOPATA 

1 Mkope 1,000,000 

2 Mshikamano 2,000,000 

3 Amani 5,000,000 

4 Maendeleo 1,520,000 

5 Subira 6,000,000 

6 Umoja 1,000,000 

7 Tujikwamue 1,000,000 

8 Mapambano 3,000,000 

9 Ukombozi 2,000,000 

10 Azimio 1,000,000 

11 Mwamko 1,000,000 

12 Mshikamano 1,000,000 

13 Wapendanao 2,000,000 

14 Upendo 3,000,000 

15 Mtazamo 1,000,000 

16 Tujikomboe II 1,000,000 

17 Tupenane 3,000,000 

18 Niwezeshe 2,000,000 

19 Uchuwelana 1,500,000 

20 Nguvu Kazi 2,000,000 

21 Umoja 2,000,000 

22 Upendo 2,000,000 

23 Amani 3,000,000 

24 Himahima 2,500,000 

25 Umoja 1,500,000 

26 Upendo 1,000,000 

27 Ukombozi 1,000,000 

28 Tujiendeleze 1,000,000 

29 Tuvumiliane 2,000,000 

30 Jitegemee B 3,000,000 

31 Msambweni 1,500,000 

32 Mshikamano 1,000,000 

33 Jikwamue 1,000,000 

34 Juhudi 1,000,000 

35 Mshikamano 1,500,000 

36 Jikomboe 2,000,000 

37 Sasa Kazi 1,000,000 

38 Nguvu Kazi 1,000,000 

39 Umoja ni nguvu 2,000,000 

40 Tupendane 2,000,000 

KIAMBATISHO NAMBA 2

HALMASHAURI YA WILAYA YA MASASI

ORODHA YA VIKUNDI VILIVYOKOPESHWA KWA KILA HALMASHAURI
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41 Jipemoyo 1,580,000 

42 Juhudi A 2,000,000 

43 Tumaini 1,000,000 

44 Maendeleo B 2,000,000 

45 Ukombozi 1,000,000 

46 Jipemoyo 1,500,000 

47 Kaza moyo 1,500,000 

48 Wanawake na Maendeleo 1,500,000 

49 Furaha 1,500,000 

50 Mwamko 1,000,000 

51 Nguvu Kazi 1,500,000 

52 Tumaini 1,000,000 

53 Vumilia 1,000,000 

54 Mwangaza 2,000,000 

55 Umoja ni nguvu 1,000,000 

56 Tumaini 2,000,000 

57 Umoja 1,000,000 

58 Upendano 1,000,000 

59 Wema 1,000,000 

60 Motomoto 2,000,000 

61 Changamoto 1,000,000 

62 Jipe moyo 1,300,000 

63 Tumaini 1,000,000 

64 Mshikamno 1,600,000 

65 Mwangaza arts group 1,500,000 

66 Mshikamano 2,000,000 

67 Ukombozi 2,000,000 

68 Mafanikio 2,000,000 

69 VIBIMKU 1,000,000 

70 Amani 1,000,000 

71 Mshikamano 7,000,000 

72 Umoja 2,000,000 

JUMLA 125,500,000 
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NA JINA LA KIKUNDI
KIASI CHA MKOPO 

WALICHOPATA

1 Zinduka 1,000,000.00 

2 Wanawake tunaweza 500,000.00 

3 Kikundi cha Matunda-Mkarakate 2,000,000.00 

4 Kikundi cha Maishabora 1,000,000.00 

5 Motomoto 1,000,000.00 

6 Tuinuane 1,000,000.00 

7 Uhuru na Umoja-Namatunu 1,000,000.00 

8 Boresha maisha 865,955.00 

9 Kikundi cha Mshikamano Mumbaka 2,000,000.00 

10 Mothers Union-Mumbaka 1,000,000.00 

11 Akina mama amkeni 1,000,000.00 

12 Wajane Nyasa B 800,000.00 

13 4 Energe plus group-Nyasa 2,000,000.00 

14 Tufarijiane Nyasa 1,000,000.00 

15 Kikundi cha Wamama (wamawa)- Matangini 1,000,000.00 

16 Kikundi cha MWESE- Nyasa 1,000,000.00 

17 Kikundi cha Amani-Nyasa 3,500,000.00 

18 Kikundi cha Umoja-Maendeleo Nyasa 1,500,000.00 

19 Tegemeo 1,000,000.00 

20 Muungano- Wapi wapi Masasi 1,000,000.00 

21 Kikundi cha Hekima 2,000,000.00 

22 Masasi Handwork Women Group 3,000,000.00 

23 Imara 1,000,000.00 

24 Mshikamano 1,000,000.00 

25 Kikundi cha Jiwezeshe - Rest camp 500,000.00 

26 Kikundi cha Tumaini- Migongo 1,500,000.00 

27 Kikundi cha Dimerayo-Migongo 1,000,000.00 

28 Kikundi cha Furaha - Mkunguni 1,000,000.00 

29 CHAVIMA 2,500,000.00 

30 Kikundi cha Umoja Misufini 2,500,000.00 

31 Tegemeo 900,000.00 

32 Kikundi cha amkeni 1,000,000.00 

33 Vikoba Mkasala 4,000,000.00 

34 Mwalole Aajenu 1,000,000.00 

35 Tujiamini group 1,000,000.00 

36 Ushirikiano 1,000,000.00 

37 Vijana na maendeleo 1,000,000.00 

38 Kikundi cha Tupendane 1,000,000.00 

39 Sisi kwa sisi 1,000,000.00 

40 Kikundi cha Tujiamini-Magumuchila 1,000,000.00 

41 Kikundi cha Tusibaguane-Jida 1,000,000.00 

HALMASHAURI YA MJI MASASI
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42 Africa Sanaa Group- Mkuti 1,000,000.00 

43 Kikundi cha Tukamusyane- Sabsaba 2,000,000.00 

44 Umoja 1,000,000.00 

45 Amani mama lishe 1,000,000.00 

46 Kikundi cha Ushindi-Mtandi 1,000,000.00 

47 Kikundi cha Mwaniona FC Benaco 5,000,000.00 

48 Jipe moyo 800,000.00 

49 Upendo 800,000.00 

50 Kikundi cha Imani Chisegu 1,000,000.00 

51 Kikundi cha Vumilia-Chisegu 1,000,000.00 

52 Kikundi cha Songa 1,000,000.00 

JUMLA 70,665,955.00 
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HALMASHAURI YA WILAYA YA MTWARA 

NA JINA LA KIKUNDI 
KIASI CHA MKOPO 

WALICHOPATA 

1. JIKOMBOE 1,000,000.00 

2. JIPE MOYO 2,500,000.00 

3. KILIMO IMANI 1,000,000.00 

4. MUUNDO MPYA 4,700,000.00 

5. FURAHA 800,000.00 

6 MSIMAMO GROUP 1,500,000.00 

7 MAENDELEO 1,000,000.00 

8 JITEGEMEE 2,300,000.00 

9 JITEGEMEE 2,500,000.00 

10 MWANGAZA 1,000,000.00 

11 MSODEGO 940,000.00 

12 WAMAMA GROUP 1,000,000.00 

13 TUMBAMA 500,000.00 

14 TUJIKOMBOE 2,000,000.00 

15 MSHIKAMANO GROUP 1,000,000.00 

16 UMOJA NI NGUVU 500,000.00 

17 MAENDELEO 700,000.00 

18 KUJIENDELEZA VIJANA GROUP 1,300,000.00 

19 MUUNDO MPYA 1,500,000.00 

20 HAPA KAZI TU 5,000,000.00 

21 MWANZO MGUMU 2,000,000.00 

22 COMANDO 5,000,000.00 

23 MABADILIKO 3,000,000.00 

24 WAKULIMA GROUP 2,000,000.00 

25 USHIRIKA GROUP 2,000,000.00 

26 MSHIKAMANO 2,500,000.00 

27 JITAHIDI GROUP 1,500,000.00 

28 HAMBEJA GROUP 2,000,000.00 

JUMLA 52,740,000.00 
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NA JINA LA KIKUNDI
 KIASI CHA MKOPO 

WALICHOKOPESHWA 

1 MTAWANYA TUNAWEZA WOMEN GROUP 2,000,000.00 

2 UVUMILIVU GROUP 2,000,000.00 

3 UZALENDO GROUP 2,000,000.00 

4 USAFI GROUP 3,000,000.00 

5 MINDI GROUP 2,000,000.00 

6 UPENDO GROUP 2,000,000.00 

7 NIA MOJA GROUP 2,000,000.00 

8 VIJANA TUMAINI JIPYA 1,000,000.00 

9 MKEJA GROUP 2,000,000.00 

10 MAFUNDI MCHANGANYIKO GROUP 2,000,000.00 

11 TUNAJIAMINI GROUP 1,500,000.00 

12 JITUME GROUP 3,000,000.00 

13 SHIKWAMBI GROUP 2,500,000.00 

14 TUPENDANE GROUP 2,000,000.00 

15 JITAHIDI GROUP 2,000,000.00 

16 IDANTUKOJE GROUP 2,000,000.00 

17 TUINUANE GROUP 2,000,000.00 

18 USHIRIKA GROUP 4,000,000.00 

19 JITEGEMEE GROUP 1,000,000.00 

20 UKOMBOZI GROUP 4,000,000.00 

21 KUJIKOMBOA GROUP 2,500,000.00 

22 MAMA LISHE GROUP 1,000,000.00 

23 MAKUBALIANO GROUP 5,000,000.00 

24 TUYANGATANE MIKINDANI 2,000,000.00 

25 MUUNGANO GROUP 5,000,000.00 

26  JUHUDI GROUP-MAJENGO 5,000,000.00 

27 SARAFU GROUP KISUTU 3,500,000.00 

28 KIKUNDI CHA WAZEE TANDIKA B 2,000,000.00 

29 KIKUNDI CHA MMINGANO 2,000,000.00 

30 VUMILIA GROUP TANDIKA 1,500,000.00 

31 TUSAIDIANE GROUP 5,000,000.00 

32 MSHIKAMANO GROUP LIGULA C 5,000,000.00 

33 MABADILIKO GROUP 2,500,000.00 

34 TUINUE GROUP MITENGO 2,500,000.00 

35 KAZI NI KAZI LIGULA 5,198,000.00 

36 UMOJA NI USHINDI 1,464,000.00 

37 ONDOA WASIWASI GROUP 5,060,000.00 

38 VAKUKAYA GROUP 1,958,000.00 

39 MAPAMBANO GROUP 5,212,000.00 

40 TUVAMO GROUP 4,000,000.00 

41 WANARIKA 4,000,000.00 

42 TUPENDANE UFUKONI STENDI 3,000,000.00 

43 JUHUDI YETU 3,608,000.00 

44 TUPENDANE  TANDIKA 4,700,000.00 

JUMLA 126,700,000.00 

HALMASHAURI YA MANISPAA YA MTWARA MIKINDANI 
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NA JINA LA KIKUNDI
KIASI CHA MKOPO 

WALICHOPATA

1 CHIPAPAYUNGU 1,800,000.00 

2 TUNAUKINA 1,800,000.00 

3 TULIA 1,800,000.00 

4 MAPAMBANO 1,800,000.00 

5 KIKUNDI CHA ZAM 1,800,000.00 

6 NGUVU KAZI 1,800,000.00 

7 KILIMO GROUP 1,800,000.00 

8 MAENDELEO 1,800,000.00 

9 JUHUDI 1,800,000.00 

10 UKOMBOZI 1,800,000.00 

11 NGUVU KAZI 2,500,000.00 

12 UMOJA 2,300,000.00 

13 MSHIKAMANO 2,000,000.00 

14 MBOGAMBOGA 3,000,000.00 

15 JUMUIYA YA WAZAZI MAJENGO 2,400,000.00 

16 MSHIKAMANO 2,200,000.00 

17 UKOMBOZI MAMA 3,000,000.00 

18 TUDUMISHE 2,400,000.00 

19 NGUVU KAZI 2,000,000.00 

20 WAMAKI 2,130,000.00 

21 HAMASA 2,098,000.00 

22 UKOMBOZI 3,000,000.00 

23 UMOJA NI NGUVU 2,400,000.00 

24 WAKITU GROUP 2,230,000.00 

25 MWONGOZO 2,400,000.00 

26 TUMAINI 2,100,000.00 

27 JIPE MOYO 2,000,000.00 

28 PANGAKAZI 2,000,000.00 

29 JIPE MOYO 2,350,000.00 

30 TUMAINI 2,300,000.00 

31 MUUNGANO 2,000,000.00 

32 KILIMAHEWA GROUP 2,100,000.00 

33 UMOJA UHUNZI 2,000,000.00 

34 JITEGEMEE 2,000,000.00 

35 CHANGAMOTO 2,100,000.00 

36 MAGEUZI 2,000,000.00 

37 VUMILIA 2,600,000.00 

38 MWAMKO 2,000,000.00 

39 TUTAWEZA 2,500,000.00 

40 MAENDELEO 2,000,000.00 

HALMASHAURI YA MJI NANYAMBA
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41 TUJIKWAMUE 3,658,000.00 

42 TUNAWEZA 2,300,000.00 

43 UMOJA 2,009,000.00 

44 JUHUDI 2,150,000.00 

45 NGUVU KAZI 2,000,000.00 

46 JIKOMBOE 4,300,000.00 

47 USHIRIKA 2,200,000.00 

104,725,000.00 
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NA JINA LA KIKUNDI
KIASI CHA MKOPO 

WALICHOPATA

1 BODABODA NANGOMBA 3,500,000.00 

2 UJASIRIAMALI TUPO PAMOJA 2,000,000.00 

3 NAHIRA GROUP 2,000,000.00 

4 MFANO 1,500,000.00 

5 KUCHEELE 1,500,000.00 

6 ISHARA 2,000,000.00 

7 NYOTA 1,500,000.00 

8 DARAJA LA UMOJA 1,500,000.00 

9 JIUNGENI 1,500,000.00 

10 WACHAPA KAZI 1,500,000.00 

11 MSHIKAMANO-CHANGWALE 2,000,000.00 

12 HAPA KAZI TU 2,000,000.00 

13 TUMAINI 2,000,000.00 

14 MABADILIKO 2,500,000.00 

15 KM BODABODA 6,000,000.00 

16 UMOJA WA WANAWAKE 1,500,000.00 

17 ECONOMY GROUP 3,000,000.00 

18 JARIBUNI 2,000,000.00 

19  VIKOBA JALIMUDA GN 025 2,000,000.00 

20 USHONAJI 1,500,000.00 

21 NUFAIKA 2,000,000.00 

22 UPENDO KCU MCHANGANI A 2,000,000.00 

23 AKINAMAMA 2,000,000.00 

24 UPENDO WOMEN GROUP 1,500,000.00 

25 UHURU 1,500,000.00 

26 ATHIANARU 2,000,000.00 

27 SHUJETA 2,000,000.00 

28 MOTOMOTO 2,000,000.00 

29 TULOTANE 2,000,000.00 

30 KINYUMBU 2,500,000.00 

31 ULONGO 2,000,000.00 

32 TUELIMIKE 5,475,000.00 

33 MILEPA 2,000,000.00 

34 MSHIKAMANO 3,000,000.00 

35 UVIMAWATINA 2,000,000.00 

36 VIWANA 3,000,000.00 

37 ANENE AHEWA 2,000,000.00 

38 VUMILIA KILIMO 2,000,000.00 

39 KILIMO KWANZA 3,000,000.00 

40 MAENDELEO 2,000,000.00 

HALMASHAURI YA WILAYA YA NANYUMBU
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41 NEHALE 2,000,000.00 

42 RULIMANA 2,500,000.00 

43 MPACHIKA 2,000,000.00 

44 NGUVU MOJA 2,000,000.00 

45 NYENGEDI 2,500,000.00 

46 TUSHIRIKIANE 2,000,000.00 

47 TUINUANE 2,000,000.00 

48 KUTANDA KULEMA 2,500,000.00 

49 ENDELEZA KILIMO 2,500,000.00 

50 MASHUJAA 3,000,000.00 

JUMLA 111,975,000.00 
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HALMASHAURI YA WILAYA YA NEWALA 

NA JINA LA KIKUNDI 
KIASI CHA MKOPO 

WALICHOPATA 

1 GANGA NJAA 2,500,000.00 

2 NYOTA YA AFRIKA 2,500,000.00 

3 IMANI SANAA GROUP 2,000,000.00 

4 SISI KWA SISI 2,500,000.00 

5 MMAITECHI 2,500,000.00 

6 NYOTA NJEMA 2,500,000.00 

7 MAENDELEO 3,000,000.00 

8 AMKENI 2,500,000.00 

9 TUKAZANE 3,000,000.00 

10 KIKUNDI CHA SANAA KITANGARI 3,000,000.00 

11 UMOJA VICOBA 3,000,000.00 

12 TUPWECHELANE 3,000,000.00 

13 AMKENI ‘B’ 3,000,000.00 

14 CHINGACHAMUYO 4,000,000.00 

15 MAENDELEO VICOBA  3,500,000.00 

16 TUUNGANE  3,000,000.00 

17 MUUNGANO  2,500,000.00 

18 MAENDELEO  2,000.000.00 

 JUMLA 48,002,000.00 
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HALMASHAURI YA MJI NEWALA 

NA JINA LA KIKUNDI 

KIASI CHA MKOPO 

WALICHOPATA 

1 TUMAINI 2,500,000 

2 KECHI WELDERS 2,500,000 

3 MAPAMBANO 2,500,000 

4 MOKA VILL 4,000,000 

5 HAPA KAZI TU 5,000,000 

6 MANITERA 3,500,000 

7 MAJIMAJI 3,000,000 

8 MAENDELEO 4,000,000 

9 MUKOMBOZI 2,500,000 

10 UPENDO 3,000,000 

11 TUKAZANE 4,000,000 

12 KOMESHA 2,000,000 

13 TUJIKOMBOE 3,000,000 

14 TUUNGANE 2,000,000 

15 TUJIKOMBOE 3,000,000 

16 TAKATUKA GROUP 4,000,000 

17 JITEGEMEE 3,000,000 

18 TWENDE PAMOJA 4,000,000 

19 MZALENDO 3,000,000 

20 IMANI 2,000,000 

21 JUHUDI 2,000,000 

JUMLA 64,500,000 
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HALMASHAURI YA WILAYA YA TANDAHIMBA 

NA JINA A KIKUNDI 
KIASI CHA MKOPO 

WALICHOPATA 

1 Akina mama 5,000,000.00 

2 Umoja ni nguvu 1,818,968.00 

JUMLA 6,818,968.00 
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CODE MRADI  MTWARA MC  MASASI TC 
 NANYAMBA 

TC 
 NEWALA TC  MTWARA DC  NEWALA DC  MASASI DC 

 TANDAHIMBA 

DC 

 NANYUMBU 

DC 

6277 LGDG 943,057,000          922,736,000      900,744,000     832,036,000      997,184,000     933,293,000      1,400,444,000   1,326,173,000     1,048,159,000    

6209

 MFUKO WA 

JIMBO 36,529,000            36,559,000        41,858,000       -                    44,140,000       79,236,000        76,975,000        51,909,000          48,743,000         

4322

 FREE PRI EDN 

PROGRM 235,189,000          250,757,000      337,969,000     262,474,000      349,006,000     343,676,000      730,353,000      649,131,000        441,158,000       

4393

 FREE SEC EDN 

PROGR 849,923,000          383,879,000      148,994,000     240,656,000      396,055,000     146,970,000      945,128,000      343,176,000        118,011,000       

4946 OWN SOURCE 3,402,612,000       1,303,137,000   1,267,134,000  1,327,111,000   1,571,074,000  1,187,322,000   2,497,000,000   3,173,918,000     1,761,810,000    

6402

URBAN 

COUNCILS -                        700,000,000      1,500,000,000  1,500,000,000   -                   -                    -                    -                      -                     

6401

DISTRICT 

COUNCILS -                        -                    -                   -                    500,000,000     -                    600,000,000      -                      -                     

JUMLA 5,467,310,000       3,597,068,000   4,196,699,000  4,162,277,000   3,857,459,000  2,690,497,000   6,249,900,000   5,544,307,000     3,417,881,000    

CODE MRADI  MTWARA MC  MASASI TC 
 NANYAMBA 

TC 
 NEWALA TC  MTWARA DC  NEWALA DC  MASASI DC 

 TANDAHIMBA 

DC 

 NANYUMBU 

DC 

5421 HSBF 180,774,000          187,805,000      222,095,000     102,458,000      267,834,000     297,396,000      532,622,000      444,883,000        398,455,000       

6517 UNICEF 114,502,000          64,417,000        -                   -                    124,962,000     77,198,000        82,674,000        88,338,000          61,135,000         

3280 RWSSP 1,377,094,000       69,108,000        125,106,000     63,927,000        157,651,000     212,757,000      342,931,000      2,375,725,000     104,333,000       

6403 TSCP 2,864,163,000       

JUMLA 4,536,533,000       321,330,000      347,201,000     166,385,000      550,447,000     587,351,000      958,227,000      2,908,946,000     563,923,000       

JUMLA KUU 10,003,843,000     3,918,398,000   4,543,900,000  4,328,662,000   4,407,906,000  3,277,848,000   7,208,127,000   8,453,253,000     3,981,804,000    

FEDHA ZA NJE

FEDHA ZA NDANI
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