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HALI YA HUDUMA YA MAJI MKOA WA MTWARA NA 

MIKAKATI WA KUKABILIANA NA CHANGAMOTO  

 

1. Ngazi ya Mkoa 

a Makadirio ya idadi ya watu kimkoa kufikia Desemba, 2016  1,324,000 

b Wanaopata huduma ya maji vijijini na mijini kwa pamoja     639,259 

c Wanaopata huduma ya maji vijijini na mijini pamoja (%)   48% 

d Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP I 64.4% 

e Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP I 81% 

 

2. Ngazi ya Halmashauri (Vijijini) 

i. H/w ya Mtwara 

a Makadirio ya idadi ya watu kufikia Desemba, 2016 132,836 

b Wanaopata huduma ya maji     59,776 

c Wanaopata huduma ya maji (%)   45% 

d Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP I 68% 

e Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP II 87% 

Mkakati 

Miradi mipya inayopangwa 
kutekelezwa 

Miradi mpya 14 - kuchimba visima virefu na 
kujenga miundombinu ya kusambazia maji 

Miradi ya Ukarabati na 
Upanuzi 

Miradi 10 inafanyiwa  ukarabati wa visima 
virefu na upanuzi wa mtandao wa maji 

Idadi ya watu 25,542 

Fedha inayohitajika Bilioni 11.9 
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ii. H/Manispaa ya Mtwara Mikindani  

a Makadirio ya idadi ya watu kufikia Desemba, 2016 112,828 

b Wanaopata huduma ya maji  96,600 

c Wanaopata huduma ya maji (%)   83% 

d Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP I 83% 

e Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP II 98% 

Mkakati 

Miradi mipya iliyopangwa 
kutekelezwa 

Miradi mpya 7 - kuchimba visima virefu na 
kujenga miundombinu ya kusambazia maji 

Miradi ya ukarabati na 
upanuzi 

Miradi 4 ni ukarabati wa visima virefu na 
upanuzi wa mtandao wa maji 

Miradi mikubwa  Ujenzi wa mradi wa kutoa maji mto Ruvuma 
mpaka Mangamba 

Idadi ya watu 24,933 

Fedha inayohitajika Bilioni 2.1 – WSDP II kupitia halmashauri 

Bilioni 400.0 – WSDP II kupitia mamlaka 

 

iii. H/mji wa Nanyamba  

a Makadirio ya idadi ya watu kufikia Desemba, 2016 104,702 

b Wanaopata huduma ya maji  45,022 

c Wanaopata huduma ya maji (%)   43% 

d Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP I 64% 

e Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP II 88% 

Mkakati 

Miradi mipya iliyopangwa 
kutekelezwa 

Miradi mpya 10 - kuchimba visima virefu na 
kujenga miundombinu ya kusambazia maji 

Miradi ya ukarabati na 
upanuzi 

Miradi 2 ukarabati wa kisima kirefu kimoja na 
mwingine ni upanizi wa mtandao wa maji 
kutokea mradi wa Makonde (Nanda) 

Idadi ya watu 52,778 

Fedha inayohitajika Bilioni 19.3 – WSDP II kupitia halmashauri 

 

 

 



3 
 

iv.  H/w ya Tandahimba  

a Makadirio ya idadi ya watu kufikia Desemba, 2016 237,028 

b Wanaopata huduma ya maji  108,677 

c Wanaopata huduma ya maji (%)   45.9% 

d Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP I 73% 

e Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP II 84% 

Mkakati 

Miradi ya ukarabati na 
upanuzi 

miradi 2 ukarabati wa mtandao wa mradi wa 
Makonde (toka chanzo cha Mitema na Mahuta) 
mradi 1 ukarabati wa kisima kirefu cha 
Maropokelo na kuboresha mtandao wa 
usambazaji na  
mradi 1 ni ukarabati wa kisima kirefu - Kitama 

Idadi ya watu 102,663 

Fedha inayohitajika Bilioni 11.3 – WSDP II kupitia halmashauri 

 

v.  H/w ya Newala  

Makadirio ya idadi ya watu kufikia Desemba, 2016 121,490 

Wanaopata huduma ya maji  42,522 

Wanaopata huduma ya maji (%)  35% 

Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP I 53% 

Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP II 78% 

Mkakati 

Miradi mipya 
inayotarajiwa kujengwa 

miradi 10 ni uchimbaji wa visima virefu na 
kujenga mtandao wa usambazaji 

Miradi ya ukarabati na 
upanuzi 

Mradi 1 ni ukarabati wa mtandao wa mradi wa 
Makonde (toka chanzo cha Mitema) na  
mradi 1 ukarabati wa kisima kirefu na 
mtandao wa usambazaji 

Idadi ya watu 58,064 

Fedha inayohitajika Bilioni 19.9 – WSDP II kupitia halmashauri 
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vi.  H/mji wa Newala  

Makadirio ya idadi ya watu kufikia Desemba, 2016 92,595 

Wanaopata huduma ya maji  32,408 

Wanaopata huduma ya maji (%)  35% 

Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP I 49% 

Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP II 84% 

Mkakati 

Miradi ya ukarabati na 
upanuzi 

Mradi 29 yote ni ukarabati wa mtandao wa 
mradi wa Makonde (toka chanzo cha Mitema) 
na Mkunya) 

Idadi ya watu 50,152 

Fedha inayohitajika Bilioni 6.7 – WSDP II kupitia halmashauri 

 

 

vii.  H/mji wa Masasi 

Makadirio ya idadi ya watu kufikia Desemba, 2016 106,991 

Wanaopata huduma ya maji  72,381 

Wanaopata huduma ya maji (%)  67.7% 

Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP I 72% 

Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP II 77% 

Mkakati 

Miradi mipya 
inayotarajiwa kujengwa 

Miradi 10 inatokana na ujenzi wa mabwawa 
(Charcoal Dams) 
 

Miradi ya ukarabati na 
upanuzi 

Miradi 6 ni upanuzi wa mtandao toka mradi wa 
Mbwinji (MANAWASA) 

Idadi ya watu 14,887 

Fedha inayohitajika Bilioni 4.2 – WSDP II kupitia halmashauri 
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vii.  H/w ya Masasi 

Makadirio ya idadi ya watu kufikia Desemba, 2016 258,364 

Wanaopata huduma ya maji  124,015 

Wanaopata huduma ya maji (%)  48% 

Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP I 70% 

Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP II 86% 

Mkakati 

Miradi mipya 
inayotarajiwa kujengwa 

Miradi 7 inatokana na ujenzi wa mabwawa 
(Charcoal Dams) 
Miradi 6 ni uchimbaji wa visima virefu na 
ujenzi wa mtandao wa usambazaji 
Mradi 1 ni mradi wa maji mserereko 

Miradi ya ukarabati na 
upanuzi 

miradi 2 ni ukarabati wa miradi ya maji 
mserereko na  
mradi 1 ni upanuzi wa mtandao  

Idadi ya watu 111,833 

Fedha inayohitajika Bilioni 20.3 – WSDP II kupitia halmashauri 

 

vii.  H/w ya Nanyumbu 

Makadirio ya idadi ya watu kufikia Desemba, 2016 157,166 

Wanaopata huduma ya maji  60,352 

Wanaopata huduma ya maji (%)  38.4% 

Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP I 38.4% 

Matarajio baada ya kukamilisha miradi ya WSDP II 61% 

Mkakati 

Miradi mipya 
inayotarajiwa kujengwa 

Miradi 6 inatokana na ujenzi wa mabwawa 
(Charcoal Dams) 
Miradi 5 ni uchimbaji wa visima virefu na 
ujenzi wa mtandao wa usambazaji 

Miradi ya ukarabati na 
upanuzi 

mradi 1 ni ukarabati wa kisima kirefu na  
mtandao wake 

Idadi ya watu 41,411 

Fedha inayohitajika Bilioni 8.3 – WSDP II kupitia halmashauri 
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3. Utekelezaji wa miradi Mikubwa 

Na. Jina la mradi Mji/halmashauri Makadirio ya 
gharama 

Wanufaikaji 

1. Mradi mkubwa wa 
kutoa maji mto Ruvuma 

Mtwara Bilioni 400.0 346,000 

2. Mradi wa ukarabati wa 
mradi wa Makonde 

Newala 
(DC+TC), 
Tandahimba, 
Nanyamba 

Bilioni 170.0 510,266 

3. Mradi wa kutoa maji 
Ruvuma mpaka 
Mangaka 

Mangaka Uko kwenye 
hatua za 
usanifu 

61,072 

 

 


