
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA
Wakala wa Usajili wa Biashara na Leseni

AHADI YA UADILIFU KWA SEKTA BINAFSI

Kwa kutambua wajibu na nia njema ya Sekta Binafsi katika kuchangia 
kutokomeza rushwa kwa kuzingatia maadili, uwazi, na kutovumilia aina 

yoyote ya rushwa katika uendeshaji wa shughuli zote za biashara. Kwa kutambua 
wajibu wa kiuchumi, kimazingira,  kijamii na manufaa mengine ya Taifa; kwa 
niaba ya Taasisi, Mimi........................................... ninaahidi kwa umma kwamba:

1.	Tutashiriki kikamilifu kuchangia uchumi wa Taifa kwa njia ya kulipa kodi 
kutokana na shughuli zote za kibiashara kwa njia ya uwazi na uadilifu;

2.	Hatutashawishi, kuomba, kupokea au kutoa hongo au aina yoyote ile  ya 
rushwa;

3.	Tutahakikisha kuwa mfumo wa kutoa taarifa za mapato ni wa wazi na 
kutoruhusu kamwe vitendo vya rushwa na utovu wa maadili katika manunuzi;

4.	Tutahakikisha kuwa Kanuni za Maadili katika Taasisi yetu zinatufanya 
tuwajibike na kukuza mwenendo wa kimaadili ndani na nje ya mazingira ya 
biashara, na zitaendelea kuwa mwongozo kwa Menejimenti na Wafanyakazi 
kuwajibika kwa vitendo wakati wote;

5.	Tutaepuka mazingira yote yanayoweza kusababisha mgongano wa kimaslahi 
na kuhakikisha kuwa tunatoa taarifa na kutatua masuala yote yenye migongano 
ya kimaslahi yanayojitokeza kwa njia ya uwazi na ufanisi;

6.	Tutadumisha uwazi na ufanisi katika ngazi zote za Taasisi yetu na kutekeleza 
mfumo wetu wa udhibiti wa ndani ili kudumisha utawala bora na kujenga 
misingi ya uadilifu, uwajibikaji na uwazi katika shughuli zetu za biashara;

7.	Tutahakikisha bidhaa na huduma zote tunazotoa zinazingatia viwango vya 
kitaifa na kimataifa;
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8.	Tutaweka taratibu za mawasiliano kwa njia ya siri ambazo zitahakikisha kuwa haki za 
wasambazaji, wateja na wafanyakazi zinalindwa na kuwanufaisha kwa kuhakikisha kuwa 
machapisho yanayohusu maadili mahali pa  kazi yanakuwepo wakati wote ili kukuza 
ufahamu wao;

9.	Tutakuwa raia wema na mfano mzuri wa kimaadili katika Taasisi na kushiriki kikamilifu 
kuhakikisha uwepo wa ustawi endelevu wa jamii, uchumi na hifadhi ya mazingira kwa 
kufanyakazi kwa mtazamo chanya ambao utaleta mabadiliko kwa Taifa zima.

	 Tutahakikisha kuwa ushindani wa haki, uwazi na utawala bora katika shughuli zetu zote 
za kibiashara ni sehemu muhimu katika utamaduni wetu wa kufanyabiashara;

	 Tutaepuka kushirikiana na makampuni ambayo yanakiuka maadili ya kibiashara;

	 Tutaunga mkono uanzishaji wa programu za kuzuia na kupambana na rushwa na  kushiriki 
katika kutumia nyenzo na mikakati iliyoanzishwa kwa lengo la kuhakikisha uwepo wa 
uwazi, ufanisi na uadilifu katika shughuli za biashara;

	 Tutaunga mkono kampeni za mapambano dhidi ya rushwa duniani kote ambazo  
zinadumisha mazingira ya haki katika soko na kuimarisha Utawala Bora na uwazi katika 
shughuli zote za biashara.

	 Hatutatoa, kuwezesha, kushawishi au kutoa zawadi kwa Afisa yeyote wa Umma, familia 
zao au washirika wao wa kikazi katika shughuli inayohusiana na mchakato wa manunuzi 
au katika utekelezaji wa mkataba;

Tamko: Ninakiri kuwa nimesoma masharti yaliyomo katika Hati hii ya Ahadi ya Uadilifu na 
kuyaelewa kabla ya kuweka sahihi. Ninakubaliana na kutambua kwamba masharti yaliyomo 
katika Hati hii ni ya kisheria na ya kimaadili na ninawajibika kuyafuata. Pia, ninafahamu kuwa 
ukiukwaji wa masharti hayo ni uvunjaji wa Sheria ya Kuzuia na Kupambana na Rushwa, 
Sheria ya Ununuzi wa Umma, Sheria ya Uhujumu Uchumi  au Sheria nyengine za nchi  na 
hatua za kisheria zinaweza kuchukuliwa dhidi yangu iwapo nitakiuka masharti hayo.

……………………………….     	        ………………	      …....……….             ……………..
JINA LA MTENDAJI MKUU		         KAMPUNI	                    SAINI		  TAREHE

Muhuri wa Kampuni

……………… …………………………                         ……………………	     	         ……………..
JINA LA MTENDAJI MKUU -BRELA	          SAINI	         	                         TAREHE
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